Breaking News

 

 

केंद्र सरकारने कॅबिनेट सचिव पदाचा बदलला नियम

नवी दिल्ली (वृत्तसंस्था) : केंद्र सरकारने कॅबिनेट सचिव पदासाठी ६० वर्षे जुना नियम बदलला आहे. कॅबिनेट सचिव प्रदीप कुमार सिन्हा यांना ३ महिन्यांची मुदत वाढ देण्यासाठी ६० वर्षे जुना नियम बदलला आहे. कॅबिनेट सचिव पदाचा कार्यकाळ २ वर्षापर्यंत असतो.१९५८च्या नियमानुसार सरकार कॅबिनेट सचिवांना सेवा वाढ देऊ शकते. पण, त्यांचा कार्यकाळ हा ४ वर्षापेक्षा जास्त नसावा. प्रदीप कुमार सिन्हा आपला ४ वर्षांचा कार्यकाळ पूर्ण करणार आहेत. पण, मोदी सरकारने हा नियम बदलला आहे.

नव्या नियमानुसार केंद्र सरकार ४ वर्षानंतर कॅबिनेट सचिवांना किमान ३ महिन्यांपर्यंत कार्य विस्तार देऊ शकते. त्यानुसार आता कॅबिनेट सचिव प्रदीप कुमार सिन्हा यांना ३ महिन्यांची मुदत वाढ देण्यात आली आहे. त्यामुळे प्रदीप कुमार सिन्हा आता कॅबिनेट सचिव पदावर सर्वात जास्त काळ काम करणारे अधिकारी म्हणून ओळखले जातील.

कॅबिनेट सचिव हे नोकरशाहीतील सर्वात महत्त्वाचं पद आहे. पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या जवळचे हे पद आहे. पंतप्रधान नरेंद्र मोदी, राष्ट्रीय सुरक्षा सल्लागार आणि कॅबिनेट सचिव यांच्याकडे पीएमओमधील सर्वात प्रभावशाली टीम म्हणून पाहिलं जाते. प्रदीप कुमार सिन्हा यांना तिसऱ्यांदा सेवा वाढ देण्यात आली आहे.

609 total views, 9 views today

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

News Flash

अर्थ - उद्योग

देश-विदेश