Breaking News

 

 

जिल्हा परिषद कर्मचारी सोसायटीला २.५९ कोटींचा नफा : माने

कोल्हापूर (प्रतिनिधी) : कोल्हापूर जिल्हा परिषद कर्मचारी सहकारी सोसायटीस २०१८-१९ या वर्षात २ कोटी ५९ लाख रुपये नफा झाल्याची माहिती संस्थेचे उपाध्यक्ष शांताराम माने यांनी पत्रकार परिषदेत दिली.

माने म्हणाले की, ३ हजार ४०७ सभासद असून ११ कोटी २० लाख रुपये भाग भांडवल, ८३ कोटी २८ लाख रुपयांच्या ठेवी तर ९१ कोटी ४४ लाख रुपयांचे कर्ज वाटप करण्यात आले आहे. वार्षिक उलाढाल २४६ कोटी ३० लाख रुपये तर १८ कोटी ६३ लाख रुपयांची गुंतवणूक संस्थेने केली आहे. सध्या संस्थेकडे १५ कोटी ४५ लाख रुपयांचा निधी आहे. यातील १२.५० टक्के डिव्हिडंड कर्जावरील व्याजदर कमी करून ते ११.५० टक्‍क्‍यांपर्यंत खाली आणण्याबरोबरच ठेवीवर ११ टक्के व्याज देण्याचाही निर्णय घेतला आहे. सभासद कर्ज मर्यादा पगाराच्या पटीत २५ लाख करण्याची उपविधीमध्ये दुरुस्ती सुचविण्यात आली आहे.

नियमित कर्ज परतफेड करणाऱ्या कमी थकबाकी असणाऱ्या सभासदांच्या नियमित कर्जावर ०.५० टक्के व्याज रिबेट देण्याचा निर्णय संचालक मंडळाने घेतला आहे. व्याज रिबेटची रक्कम ३४ लाख ७२ हजार ५६९ इतकी आहे. तशी तरतूद नफा विभागाने केली आहे.

शाखा बाबंवडे नूतन इमारतीत कामकाज सुरु करणार आहे. कर्जाच्या प्रमाणात ५ टक्के प्रमाणे १ लाख रुपये कमाल मर्यादेपर्यंत सभासदांकडून कुटुंब कल्याण ठेव जमा करून घेतली जाते व त्यावरील व्याजामधून सभासद कुटुंब कल्याण निधी निर्माण केला जातो. त्यानुसार दुर्दैवाने सभासद मयत झाल्यास त्याच्या जमा असणाऱ्या कुटुंब कल्याण ठेव रक्कमेच्या २० पट रक्कम त्यांच्या वारसांना दिली जात असल्याचे त्यांनी सांगितले.

यावेळी संचालक एम. आर. पाटील, महावीर सोळांकूरे, कृष्णात किरूळकर, व्यवस्थापक विजयकुमार बोरगे, सर्व संचालक उपस्थित होते.

684 total views, 6 views today

One thought on “जिल्हा परिषद कर्मचारी सोसायटीला २.५९ कोटींचा नफा : माने”

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

अर्थ - उद्योग