Breaking News

 

 

दहावीच्या परीक्षेत यंदाही मुलींनीच मारली बाजी ; राज्यात कोकण विभाग अग्रेसर

मुंबई (प्रतिनिधी) : महाराष्ट्र बोर्डातील दहावी परीक्षेचा निकाल आज (शनिवार) जाहीर झाला आहे. बोर्डाने जाहीर केलेल्या आकडेवारीनुसार, कोकण विभागाचा निकाल सर्वाधिक लागला आहे. तर, नागपूर विभागाच्या निकालाची टक्केवारी सर्वात कमी लागला आहे.

मागील काही वर्षांपासूनचा ट्रेण्ड पाहता यंदाही मुलींनीच बाजी मारली आहे. राज्याच्या निकालाची टक्केवारी ७७.१० टक्के लागला आहे. यंदा निकालाची टक्केवारी १२ टक्क्यांनी घटली आहे. यामध्ये मुलींनी ८२.८२ टक्क्यावर तर मुलांनी ७२.१८ टक्क्यावर विजय मिळविला. यात मुलींचा निकाल हा मुलांच्या तुलनेत १०.६४ टक्क्यांनी जास्त लागल आहे.

राज्यातील २० विद्यार्थांनी १०० पैकी १०० गुण मिळवले आहेत. राज्यातील कोकण विभागाने सर्वाधिक निकालाची टक्केवारी गाठली असून ८८.३८ टक्के तर नागपूर विभागाचा सर्वात कमी ६७.२७ टक्केवारी लागला आहे. यामध्ये मुंबई विभागाने ७७.०४ टक्के, पुणे विभागाचा ८२.४८ टक्के, कोल्हापूर विभागाने ८६.५८ टक्के, औरंगाबाद विभागाचा ७५.२० टक्के, नाशिक विभागाने ७७.५८ टक्के, लातूर विभागाचा ७२.८७ टक्के, अमरावती विभागाचा ७१.९८ टक्के निकाल लागला आहे. राज्यामधील एकूण १ हजार ७९४ शाळांचा निकाल शंभर टक्के लागला आहे.

477 total views, 3 views today

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

अर्थ - उद्योग

आरोग्य

 

क्रीडा