Breaking News

 

 

सहावेळा विश्वविजेती बनलेली ‘बॉक्सर’ होणार निवृत्त !

नवी दिल्ली (वृत्तसंस्था) : भारताची आघाडीची महिला बॉक्सर मेरी कोम २०२० साली टोकियोमध्ये होणाऱ्या ऑलिम्पिकनंतर निवृत्ती घेण्याची शक्यता आहे. एका खासगी कार्यक्रमात बोलताना मेरी कोमने याबद्दलचे संकेत दिले आहेत.

मेरी कोमच्या नावावर सहा विश्वविजेतेपदं जमा आहेत. “एखादा खेळाडू आपल्या कारकिर्दीत सलग इतकी वर्ष खेळत नाही. कित्येक पुरुष बॉक्सर २०-२५ वर्षांची कारकिर्द झाली की निवृत्ती स्विकारतात. मात्र मी अजुनही खेळते आहे. २०२० टोकियो ऑलिम्पिकमध्येही देशाला सुवर्णपदक मिळवून देण्याचा माझा प्रयत्न असल्याचे मेरी कोम सांगितले.

३ ऑक्टोबरपासून रशियामध्ये वर्ल्ड बॉक्सिंग चॅम्पियनशीप स्पर्धेला सुरुवात होणार आहे. मेरी कोम या स्पर्धेत सहभागी होणार आहे. त्यामुळे आगामी वर्ल्ड बॉक्सिंग चॅम्पियनशीप स्पर्धेत मेरी कोम विजेतेपद मिळवते का हे पाहणं महत्वाचे ठरणार आहे.

279 total views, 9 views today

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

अर्थ - उद्योग