Breaking News

 

 

चंद्रकांतदादांवर आता पुण्याच्या पालकमंत्रीपदाचाही कार्यभार !

पुणे (प्रतिनिधी) : गिरीश बापट हे पुण्याचे खासदार झाल्यावर त्यांनी आमदारकीचा राजीनामा दिला होता. त्यानंतर त्यांनी ४ जून रोजी पालकमंत्री पदाचा राजीनामा मंगळवारी मुख्यमंत्री फडणवीस यांच्याकडे सोपविला. त्यामुळे पुण्याचे नवे पालकमंत्री कोण? अशी चर्चा पुन्हा रंगली होती. आज (शुक्रवार) पुण्याचे पालकमंत्री म्हणून महसूलमंत्री चंद्रकांत पाटील यांच्याकडे जबाबदारी सोपविण्यात आली आहे. तर जळगावच्या पालकमंत्रीपदी गिरीश महाजन यांची नियुक्ती करण्यात आली आहे. महसूलमंत्री चंद्रकांतदादा पाटील सध्या कोल्हापूरचे पालकमंत्रीपदाचा कार्यभार सांभाळत आहेत.

बापट हे खासदारपदी निवडून आल्याने त्यांना आमदारपदाचा तसेच पालकमंत्रीपदाचा राजीनामा द्यावा लागणार आहे. त्यानुसार मंगळवारी मुंबई येथे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांच्याकडे त्यांनी राजीनामा सुपूर्त केला आहे. त्यामुळे पुण्याच्या पालकमंत्री पदाची जबाबदारी आपल्याकडे यावी, यासाठी शहरातील अनेक आमदारांनी तसे प्रयत्नही सुरू केले होते. अनेक आमदारांची नावे चर्चेत होती. आगामी विधानसभा निवडणुकीसाठी चार महिन्यांचा कालावधी आहे. या चार महिन्यांसाठी पुण्यातून नाव दिले तर एका आमदाराच्या पारड्यात झुकते माप दिल्यास रुसवे फुगवे होऊ शकतात. गटातटाचे राजकारण निर्माण होऊ शकते, अशा शक्यतेने शहरातून पालकमंत्री न देताना बाहेरील जिल्ह्यातील मंत्र्यास पालकमंत्री पदाची जबाबदारी देण्याचा निर्णय झाला.

गिरीश बापट यापूर्वी अन्न व औषध खात्याचा कार्यभार सांभाळत होते, आता हे खाते जयकुमार रावल यांना देण्यात आले आहे. तसेच शिक्षणमंत्री विनोद तावडे यांची संसदीय कार्यमंत्रीपदाचाही कार्यभार सोपविण्यात आला आहे.

972 total views, 6 views today

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

अर्थ - उद्योग