Breaking News

 

 

कोदवडेच्या अनिल सावंतांनी जपला वृक्ष संवर्धनाचा वसा…

कळे (प्रतिनिधी) : “वृक्षवल्ली आम्हा सोयरी वनचरे, पक्षीही सुस्वरे आळविती ” असे संत तुकाराम महाराजांच्या वचनाप्रमाणे पर्यावरणाचे महत्त्व जाणून घेऊन त्याप्रमाणे कृती करणारा तरुण म्हणून कोदवडे (ता.पन्हाळा) येथील सामाजिक कार्यकर्ते अनिल सावंत यांनी वृक्ष संवर्धनाचा एक वेगळा छंद जोपासला आहे.

त्यांनी पर्यावरण दिनाचे औचित्य साधून स्वःखर्चाने अनेक झाडे लावली. यावेळी डोंगर कपारीतील शेतामध्ये आंबा, काजू, नारळ, फणस, निलगीरी, आफ्रिकन बांबुळ, लिंब, शेवगा, गुलमोहर, सागवन अशा विविध प्रकारच्या झाडांचे रोपन केले आहे. अनिल सावंत यांनी मागील सात वर्षात १५० झाडांचे रोपन करून त्यांचे संवर्धन केले आहे. त्यांच्या या उपक्रमाचे सर्वत्र कौतुक होत आहे.

708 total views, 3 views today

3 thoughts on “कोदवडेच्या अनिल सावंतांनी जपला वृक्ष संवर्धनाचा वसा…”

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

अर्थ - उद्योग

आरोग्य

 

क्रीडा