Breaking News

 

 

पुण्यातील वनविभागाच्या कार्यालयात बॉम्बचा स्फोट

पुणे (प्रतिनिधी) : पुण्यातील पौड येथील वनविभागाच्या कार्यालयात गावठी बॉम्बचा स्फोट झाला आहे. या स्फोटात कोणतीही जीवितहानी झालेली नाही. मात्र, स्फोटामुळे वनविभागाच्या कार्यालयाचे नुकसान झाले आहे. वनविभागाने ९० गावठी बॉम्ब जप्त केले होते. या जप्त केलेल्या गावठी बॉम्बचा आज (बुधवार) पहाटे चारच्या सुमारास स्फोट झाला.

पुण्याजवळील पौड येथे वनविभागाने भाडेतत्त्वावरील जागेत कार्यालय सुरु केले आहे. या कार्यालयात ताम्हिणी अभयारण्यातून जप्त केलेले गावठी बॉम्ब ठेवण्यात आले होते. या बॉम्बचा वापर शिकारीसाठी किंवा वन्यप्राणी, भटके कुत्रे यांना ठार मारण्यासाठी केला जायचा. जप्त केलेले गावठी बॉम्ब पौड येथील वनविभागाच्या कार्यालयात ठेवण्यात आले होते. या प्रकरणी गुन्हा दाखल करुन तपास देखील सुरु होता.

पौड पोलीस ठाण्याचे पोलीस निरीक्षक अशोक धुमाळ यांनी सांगितले की, पहाटे चारच्या सुमारास कार्यालयात ठेवलेल्या गावठी बॉम्बचा स्फोट झाला. या गावठी बॉम्बमध्ये स्फोटक पदार्थ आणि छोटे दगड याचा वापर करण्यात आला होता. मात्र, ९० गावठी बॉम्बचा स्फोट एकाच वेळी झाल्याने त्याची तीव्रता वाढली. सुदैवाने त्यावेळी कार्यालय बंद होते आणि त्यामुळे जीवितहानी टळली. स्फोटामुळे कार्यालयातील फर्निचरचे नुकसान झाले. भिंतीला तडे गेले आणि असून कार्यालयाचे शटरही स्फोटामुळे तुटले.

483 total views, 3 views today

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

News Flash

अर्थ - उद्योग

आरोग्य

 

क्रीडा

गुन्हे