Breaking News

 

 

सुमित्रा महाजन महाराष्ट्राच्या नव्या राज्यपाल ?

नवी दिल्ली (वृत्तसंस्था) : माजी लोकसभा अध्यक्ष सुमित्रा महाजन यांची महाराष्ट्राच्या राज्यपालपदी वर्णी लागण्याची शक्यता आहे. महाराष्ट्राचे विद्यमान राज्यपाल सी. विद्यासागर राव यांचा कार्यकाळ पुढील महिन्यात संपणार आहे. त्यामुळे त्यांच्या जागी सुमित्रा महाजन यांची नियुक्ती होण्याची शक्यता आहे.

महाराष्ट्राच्या या कन्येने १९८९ ते २०१४ पर्यंत सलग आठ वेळा इंदूर मतदारसंघाचे लोकसभेत प्रतिनिधित्व केले. लोकसभा अध्यक्ष म्हणूनही त्यांनी आपली वेगळी छाप पाडली आहे. नुकत्याच झालेल्या २०१९ च्या निवडणुकीत मात्र पक्षाकडून त्यांना तिकीट देण्यात आलं नाही. महाराष्ट्राच्या १९ व्या राज्यपाल म्हणून ७६ वर्षीय सुमित्रा महाजन यांची निवड झाली तर शुद्ध मराठी भाषिक आणि याच राज्यात जन्मलेल्या त्या महाराष्ट्राच्या पहिल्या राज्यपाल ठरणार आहेत. 

याचबरोबर पुढील महिन्यात महाराष्ट्र, उत्तर प्रदेश, उत्तराखंड, पश्चिम बंगाल, तमिळनाडू या राज्यांमध्ये राज्यपालांची नियुक्ती करण्यात येणार आहे.

1,134 total views, 3 views today

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

News Flash

अर्थ - उद्योग

देश-विदेश