Breaking News

 

 

शेअरबाजारात अभूतपूर्व तेजी : सेन्सेक्स, निफ्टी उच्चांकी पातळीवर

मुंबई (प्रतिनिधी) : जीडीपीत झालेली घट, उच्चांकी पातळीवर पोहोचलेला बेरोजगारीचा दर आणि वाहन विक्रीत झालेली घट यामुळे अर्थव्यवस्थेत काहीसे चिंतेचे वातावरण असताना मुंबई आणि राष्ट्रीय शेअरबाजाराच्या निर्देशांकाने आज (सोमवार) उसळी मारली. मुंबई शेअरबाजाराच्या निर्देशांकाने ४०००० चा तर निफ्टीने १२००० चा टप्पा पार केला. यामुळे बाजारात उत्साहाचे वातावरण आहे.

चौथ्या तिमाहीत जीडीपी वाढीच्या दरात घट झालेली असताना, बेरोजगारीचा दर ४५ वर्षातील सर्वोच्च स्थानी असताना तसेच वाहनांच्या विक्रीत घट झालेली असतानाही शेअर बाजाराचे दोन्ही निर्देशांक सेन्सेक्स आणि निफ्टीने पुन्हा एकदा ऐतिहासिक उसळी घेतली. मुंबई शेअरबाजाराचा सेन्सेक्स ५५३ पॉईंटवरुन उसळी घेत ४०,२६८ वर बंद झाला. तर नॅशनल स्टॉक एक्सचेंजच्या निफ्टीने १६६ पॉईंटने उसळी घेत बाजार १२,०८९ उच्चांकावर बंद झाला.

रिझर्व्ह बँक आगामी बैठकीत वैयक्तीक व्याजदरांमध्ये कपातीचा निर्णय घेणार आहे. या बैठकीत ०.२५ टक्क्यांनी दरात कपात होईल अशी गुंतवणूकदारांना आशा आहे. अमेरिकेतील ट्रम्प प्रशासनाने इराणसोबत अणू कार्यक्रमांतर्गत विनाशर्त चर्चा करण्यास तयारी दर्शवली आहे. त्यामुळे आज (सोमवार) कच्च्या तेलाच्या आंतरराष्ट्रीय किंमतीत घट झाली. परिणामी डॉलरच्या तुलनेत रुपया ४० पैशांनी मजबूत होत ६९.२९ डॉलर्स झाला. त्यामुळे परदेशी गुंतवणुकीत तेजी आली होती. दुसऱ्यांदा सत्तेवर आलेल्या मोदी सरकारने आपल्या पहिल्याच कॅबिनेटच्या बैठकीत ६० वर्षांपुढील छोट्या शेतकऱ्यांसाठी प्रतिमहिना ३००० रुपये पेन्शनच्या प्रस्तावाला मंजुरी देण्यात आली. हीच पेन्शन योजना छोट्या दुकानदारांना, किरकोळ व्यापारी आणि स्वयंरोजगार करणाऱ्यांनाही लागू करण्यात आली आहे. या प्रमुख कारणांमुळेच शेअर बाजारावर झाल्यानेच बाजारात मोठ्या प्रमाणावर तेजी निर्माण झाली.

543 total views, 3 views today

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

News Flash