Breaking News

 

 

केजरीवाल सरकारकडून महिलांसाठी मोफत प्रवास

नवी दिल्ली (वृत्तसंस्था) : दिल्ली सरकारने महिलांसाठी बस आणि मेट्रोचा प्रवास मोफत केला आहे. मुख्यमंत्री अरविंद केजरीवाल यांनी यासंबंधी घोषणा केली आहे. दिल्ली परिवहन मंडळाच्या बस, क्लस्टर बसेस आणि मेट्रो ट्रेनमध्ये महिलांना मोफत प्रवासाची सुविधा देण्यात येणार असल्याची माहिती अरविंद केजरीवाल यांनी दिली. ते आज (सोमवार) पत्रकार परिषदेत बोलत होते.

अरविंद केजरीवाल म्हणाले की, ‘दिल्ली परिवहन मंडळाच्या बस, क्लस्टर बसेस आणि मेट्रो ट्रेनमध्ये महिलांना मोफत प्रवासाची सुविधा देण्यात येणार आहे . जेणेकरुन महिला सुरक्षित प्रवास करु शकतील. तसेच वाढीव तिकिट दराची चिंता न करता आपल्याला बस किंवा मेट्रो ज्याने हव्या त्या पर्यायाने प्रवास करु शकतात’. याशिवाय शहरात ७० हजार सीसीटीव्ही लावले जाणार असल्याचेही त्यांनी सांगितले.

‘डीटीसी आणि मेट्रोमध्ये कशाप्रकारे अंमलबजावणी केली जाऊ शकते याची माहिती मिळवण्यासाठी मी सविस्तर अहवाल तयार करण्यास सांगितले आहे. अधिकाऱ्यांना एका आठवड्याचा वेळ दिला आहे. दोन ते तीन महिन्यात अंमलबजावणी करण्याचा आमचा प्रयत्न आहे. आम्ही लोकांकडूनही सूचना मागवल्या आहेत’, अशी माहिती अरविंद केजरीवाल यांनी यावेळी दिली.

237 total views, 3 views today

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *