Breaking News

 

 

मुलांच्यात फुटबॉलची आवड निर्माण व्हावी, यासाठी ‘ग्रासरुट लिडर्स कोर्स’ : मालोजीराजे छत्रपती

कोल्हापूर (प्रतिनिधी) : लहान मुलांमध्ये फुटबॉलची आवड निर्माण व्हावी, यासाठी कोल्हापुर स्पोर्ट्स् असोसिएशन आणि ऑल इंडिया फुटबॉल फेडरेशन, नवी दिल्ली यांनी ग्रासरुट्स् लिडर्स कोर्स ३ जून ते ६ जून या कालावधीत छ. शाहू स्टेडियम येथे घेण्यात येणार असल्याची माहिती केएसएचे अध्यक्ष मालोजीराजे छत्रपती यांनी आज (रविवार) दिली.

मालोजीराजे छत्रपती म्हणाले की, लहान मुलांमध्ये फुटबॉलची आवड निर्माण होण्यासाठी या कोर्सचे भारतात पहिल्यांदा मराठी भाषेत या कोर्सचे आयोजन केले आहे. यामध्ये जिल्ह्यातील एकुण २४ फुटबॉल प्रशिक्षकांचा समावेश आहे. रोल ऑफ कोच, कम्युनिकेशन, वॉर्म अप, मेथड्स ऑफ कोचिंग यासारखे अनेक व्हिडिओज्, थेरी व मैदानावर प्रत्याक्षिक यांचे प्रशिक्षण देण्यात येणार आहे. यामुळे लहान फुटबॉल खेळाडूंच्यात आधुनिक तंत्रशुद्ध विकास होणार आहे. गडहिंग्लजमधील महिला फुटबॉल खेळाडू आणि ऑल इंडिया फुटबॉल फेडरेशन, ग्रासरुट व इन्स्ट्रक्टर विभागाच्या प्रमुख अंजना तुरंबेकर यांचे मार्गदर्शन या खेळाडूंना मिळणार आहे. त्यांनी देशभरात विविध ठिकाणी कोर्स आणि शिबीरे घेतली, असल्याचे सांगितले.

यावेळी ऑल इंडिया फुटबॉल फेडरेशन व महिला समिती चेअरमन सौ. मधुरिमाराजे छत्रपती, अंजना तुरंबेकर उपस्थित होत्या.

537 total views, 3 views today

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

News Flash