Breaking News

 

 

राज्यातील सिंचनाचे प्रकल्प पूर्ण करणार : नितीन गडकरी

नागपूर (प्रतिनिधी) : राज्यातील सर्व सिंचनाचे प्रकल्प पूर्ण करणार असल्याची घोषणा केंद्रीय मंत्री नितीन गडकरी यांनी केली. लोकसभा निवडणुकीतल्या विजयानंतर त्यांनी पहिल्यांदाच नागपूरमध्ये आज (शनिवार) पत्रकार परिषद घेतली. यावेळी ते बोलत होते.

नितीन गडकरी म्हणाले की, देशाचा जीडीपी वाढवणं आणि रोजगार निर्मिती करणं हा महत्त्वाचा मुद्दा आमच्या दृष्टीने आहे. नवनवीन योजना आणायच्या आहेत. यामध्ये ग्रामीण भागात रोजगार निर्मितीला प्राधान्य दिले जाणार आहे. विविध भागात रस्त्यांची कामं सुरू करण्यात आली आहेत. रस्त्यांच्या लगत १२५ कोटी वृक्ष लागवड करणार असल्याचे लक्ष्य असल्याचेही गडकरींनी म्हटलं आहे.

खादी ग्रामोद्योग, कृषी क्षेत्रात रोजगार निर्मिती करणार आहे. तसेच खादी, मधाची निर्यात वाढवण्यावर भर दिला जाणार आहे. मार्च २०२० पर्यंत गंगा शुद्धीकरणाचे काम करणार आहे. तसेच रोजगारनिर्मितासाठी कसोशीने प्रयत्न करणार आहे असंही त्यांनी यावेळी स्पष्ट केले.

465 total views, 6 views today

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

News Flash

अर्थ - उद्योग