Breaking News

 

 

जगनमोहन रेड्डी आंध्रप्रदेशचे नवे मुख्यमंत्री !

हैदराबाद (वृत्तसंस्था) : वायएसआर काँग्रेसचे प्रमुख जगनमोहन रेड्डी यांनी आज (गुरूवार) आंध्र प्रदेशच्या मुख्यमंत्री पदाची शपथ घेतली. या शपथविधी सोहळ्यासाठी डीएमके अध्यक्ष एमके स्टॅलिन, तेलंगनाचे मुख्यमंत्री चंद्रशेखर राव यांनी हजेरी लावली होती. शिवाय अन्य प्रमुख पक्षांच्या नेतेमंडळींची देखील उपस्थिती होती.

आंध्र प्रदेशच्या विभाजनानंतर जगनमोहन रेड्डी हे राज्याचे दुसरे मुख्यमंत्री ठरले आहेत. त्यांनी राज्यपाल ई एस एल नरसिम्हन यांच्यासमोर विजयवाडाजवळील आयजीएमसी मैदानात आयोजीत सोहळ्यात दुपारी १२ वाजून २० मिनीटांनी मुख्यमंत्री पद व गोपनियतेची शपथ घेतली. त्यांनी शपथ घेतल्यानंतर राज्यपालांना पुष्पगुच्छ दिले. त्यांच्या मंत्रिमंडळाचे गठण ७ जून रोजी होण्याची शक्यता आहे.

जगनमोहन रेड्डी यांनी तेलुगु देसम पार्टी (टीडीपी) प्रमुख एन चंद्राबाबू नायडू यांना देखील आपल्या शपथविधा सोहळ्यास आमंत्रित केले होते. जगन यांच्या वायएसआर काँग्रेसने राज्य विधानसभेच्या १७५ पैकी १५१ जागा जिंकत एकहाती सत्ता मिळवली आहे. याशिवाय त्यांच्या पक्षाला लोकसभा निवडणुकीत २५ पैकी २२ जागांवर विजय मिळालेला आहे.

771 total views, 3 views today

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

News Flash

अर्थ - उद्योग

देश-विदेश