Breaking News

 

 

शपथविधीसाठी दिग्गज नेते राहणार उपस्थित : तयारी अंतिम टप्यात !

नवी दिल्ली (वृत्तसंस्था) : नरेंद्र मोदी उद्या (गुरुवार) दुसऱ्यांदा पंतप्रधानपदाची शपथ घेणार आहेत. राष्ट्रपती भवनाच्या आवारात त्यांच्या शपथविधी समारंभाची तयारी सुरू आहे. गत वेळेप्रमाणे या वेळेसही राष्ट्रपती भवनात मोठ्या संख्येत पाहुणे येणार आहेत. या वेळीही शपथ ग्रहण सोहळा फोरकोर्टमध्येच होणार आहे. फोर कोर्टमध्ये ५ हजार लोकांची बसण्याची व्यवस्था आहे. पण पाहुण्यांच्या यादीत ६ हजार जणांना निमंत्रण देण्यात आले आहे. सर्व खासदारांना निमंत्रण पाठवण्यात आले आहे. 

गत वेळी ज्या ठिकाणी शपथविधीचा मंच उभारण्यात आला त्याच जागेवर यावेळेसही मंच उभारण्यात आला आहे. वाढत्या उन्हाळ्यामुळे सोहळ्यास सायंकाळी ७ वाजता सुरुवात होणार आहे. कोणाला निमंत्रण पाठवायचे याची यादी राष्ट्रपती भवन आणि पंतप्रधान कार्यालयाच्या समन्वयातून तयार करण्यात आली आहे. भाजपातर्फे नेते आणि कार्यकर्त्यांच्या भावना लक्षात घेऊन एक यादी पाठवण्यात आली आहे. पहिल्या रांगेत बाहेरच्या देशातील राष्ट्रप्रमुख तसेच देशातील महत्त्वाच्या पाहुण्यांची बसण्याची व्यवस्था करण्यात आली आहे. 

834 total views, 6 views today

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

अर्थ - उद्योग

आरोग्य

 

क्रीडा