Breaking News

 

 

मराठा महासंघातर्फे शिवराज्याभिषेक सोहळ्यानिमित्त उद्यापासून व्याख्यानमाला

कोल्हापूर (प्रतिनिधी) : शिवराज्याभिषेक सोहळ्यानिमित्त अखिल भारतीय मराठा महासंघातर्फे व्याख्यानमालेसह विविध कार्यक्रमांचे आयोजन केले आहे. गुरुवारपासून (दि. ३०) ६ जूनपर्यंत ही व्याख्यानमाला होणार असल्याची माहिती मराठा महासंघाचे जिल्हा अध्यक्ष वसंतराव मुळीक व इतिहास संशोधक इंद्रजित सावंत यांनी आज (बुधवार) पत्रकार परिषदेत दिली.

मुळीक म्हणाले की, बारा बलुतेदार, मुस्लीमांसह ९० विविध समाजाच्या संघटनातर्फे शिवराज्याभिषेक सोहळा साजरा केला जाणार आहे. गुरुवार (दि. ३०) कलायोगी जी.कांबळे यांची कलाकृती ‘छत्रपती शिवरायांचे राजमान्य तैलचित्र’ व युवा चित्रकार महेश जाधव यांच्या चित्राचे प्रकाशन होणार आहे.

शुक्रवारपासून (दि.१ जून) दररोज सायं. ५.३० वा. राजर्षी शाहू स्मारक भवन, दसरा चौक येथे व्याख्यानमाला होणार आहे. या व्याख्यानमालेत शुक्रवार  (दि.१ जून) नाबार्डचे माजी अध्यक्ष यशवंतराव थोरात यांचे ‘शून्यातून स्वराज्य व साम्राज्यातून शून्य’, शनिवार (दि.२) ज्येष्ठ विचारवंत बाबा भांड यांचे ‘सयाजी महाराजांच्या नजरेतून छत्रपती शिवराय’, रविवार (दि.३) इतिहास संशोधक डॉ. नीरज साळुंखे यांचे ‘छत्रपती शिवरायांचे साम्राज्य गुजरात ते श्रीलंका’ याविषयांवर व्याख्यान होणार  आहे. व्याख्यानमालेस उपस्थित राहणाऱ्या श्रोत्यांना छत्रपती शिवाजी महाराजांच्या तैलचित्राचे वाटप केले जाणार आहे.

मंगळवार (दि. ५) पर्यावरण दिननिमित्त वृक्षारोपण करण्यात येणार आहे. बुधवार (दि.६) जिल्ह्यातील शेकडो वारकरी पारंपारिक वेशभूषेत टाळ, पखवाज, मृदंगासह मुख्य शिवराज्याभिषेक मिरवणूकीत सोहळ्यात सहभागी होणार आहेत. याशिवाय मर्दानी खेळ, लेझीम पथक, झांज पथक तसेच जिवंत देखावे या मिरवणुकीत असतील असेही त्यांनी सांगितले. यावेळी जिल्हा महिला अध्यक्ष सौ. शैलजा भोसले, शशिकांत पाटील, अजय इंगवले, बाळासाहेब भोसले, पद्मावती पाटील उपस्थित होते.

480 total views, 9 views today

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

News Flash

अर्थ - उद्योग

देश-विदेश