Breaking News

 

 

लोकपालांकडून सचिन तेंडुलकरला क्लीन चिट

नवी दिल्ली (वृत्तसंस्था) : सर्वोच्च न्यायालयाकडून बीसीसीआयवर नियुक्त करण्यात आलेले लोकपाल जस्टीस डी.के.जैन यांनी सचिन तेंडुलकरवर ठेवण्यात आलेले सर्व आरोप चुकीचे असल्याचा निर्वाळा दिला आहे. संघटनेमध्ये पद भूषवत असलेला कोणताही अधिकारी आयपीएलमध्ये काम करु शकत नाही. याच मुद्द्यावरुन सचिनविरोधात बीसीसीआयच्या लोकपालांकडे तक्रार करण्यात आली होती. या तक्रारामधून सचिनची मुक्तता करण्यात आली आहे.

या तक्रारीवरुन सचिन तेंडुलकर आणि व्ही.व्ही.एस. लक्ष्मण यांना जस्टीस जैन यांच्यासमोर हजर राहुन आपली बाजू मांडण्याची संधी देण्यात आली होती. यावेळी सचिनने आपल्याला मुंबई इंडियन्सकडून कोणत्याही प्रकारचा आर्थिक लाभ होत नसल्याचे सांगितले. याचसोबत आपलं काम हे फक्त सल्ला देण्याचं असून निर्णय घेण्याच्या प्रक्रियेत आपला सहभाग नसल्याचेही सचिनने स्पष्ट केलं होते.

या प्रकरणानंतर जोपर्यंत नियमांमध्ये स्पष्टता येत नाही, तोपर्यंत क्रिकेट सल्लागार समितीचे काम पाहणार नाही अशी भूमिका सचिनकडून घेण्यात आली. यानंतर जैन यांनी तात्काळ पावलं उचलत सचिनविरोधातल्या तक्रारीत कोणत्याही प्रकारचा अर्थ नसल्याचे सांगत त्याची सर्व आरोपांमधून मुक्तता केली आहे.

573 total views, 3 views today

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

News Flash

अर्थ - उद्योग