Breaking News

 

 

पेरुला भूकंपाचा धक्का

लीमा (वृत्तसंस्था) : अमेरिकीतील पेरुच्या उत्तर मध्य भागाला आज (रविवार) भूकंपाचा जबरदस्त धक्का बसला. अमेरिकी भुवैज्ञानिकांनी दिलेल्या माहितीनुसार, दुपारी दोन वाजता ८ रेश्टर स्केल तीव्रतेचा हा धक्का जाणवला. काही तज्ञाच्या मते, या भूकंपामुळे त्सुनामीचा धोका वाढला आहे. गेल्या सात दिवसांत पेरूमध्ये हा तिसरा भूकंपाचा धक्का आहे.

याबाबत मिळालेल्या माहितीनुसार, भूकंपामध्ये नुकसान झालेल्या विविध गोष्टीची चौकशी करण्यात येत आहे. २५ मे रोजी सायंकाळी सहा वाजून २६ मिनिटांनी बसलेल्या भूकंपाच्या धक्क्याची तीव्रता ४.७८ इतकी नोंदवली गेली होती. तर २१ मे रोजी झालेल्या भूकंपाची तीव्रता ५.१ रेश्टर स्केल नोंदवली आहे. भूकंपात कोणतेही वित्त अथवा मनुष्यहानी झाली नसल्याचे अमेरिकी वैज्ञानिकांनी स्पष्ट केले आहे.

162 total views, 3 views today

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

अर्थ - उद्योग

आरोग्य

 

क्रीडा