‘अमूल’नंतर आता ‘गोकुळ’च्या दरातही वाढ !

1 1

कोल्हापूर (प्रतिनिधी) : अमूल पाठोपाठ गोकुळची दरवाढ होणार आहे. पश्चिम महाराष्ट्रातील निवडक दूध संघाच्या दरवाढ संदर्भात गायीच्या दुधात लवकरच दोन रुपयांची वाढ होणार आहे. तसेच विक्री – खरेदी दरातही वाढ होणार आहे. ही दूध दरवाढ उद्या (गुरुवार) पासून होणार आहे. त्यामुळे ४२ रुपयांची विक्री ४४ रूपये होणार आहे. तर, खरेदी २३ रुपये प्रति लिटर दराने होते, ती २५ रुपये होणार असल्याचा निर्णय खासगी आणि राज्य सहकारी दूध संघाच्या बैठकीत घेण्यात आला आहे.

राज्यात दुधाचे दर वाढवण्याचा निर्णय घेण्यात आला आहे. त्यामुळे शेतक-यांच्या दूध विक्रीला तीन रुपयांची वाढ तर ग्राहकांना दूध खरेदीला दोन रुपयांची दरवाढ करण्यात आली आहे. त्यामुळे आपोआपच दुग्धजन्य पदार्थांच्या दरातही वाढ होणार आहे. पुण्यातील कात्रज डेअरी येथे ही बैठक घेण्यात आली आहे. कात्रज, अमूल, चितळे, कृष्णासह राज्यातील इतर दूध उत्पादक ब्रँडचाही यात समावेश आहे. ११ जानेवारीपासून दूध दरवाढ लागू केली आहे. आता त्यात गोकूळ दुधाची भर पडली आहे.

1 Comment
  1. Anil Narake says

    THANKS

Leave A Reply

Your email address will not be published.

This website uses cookies to improve your experience. We'll assume you're ok with this, but you can opt-out if you wish. Accept Read More