Breaking News

 

 

अमेरिकेची इराणला नष्ट करण्याची धमकी

वॉशिंंग्टन (वृत्तसंस्था) : अमेरिकेच्या हितावर हल्ला करण्याचा प्रयत्न केला तर इराणला नष्ट करु अशी धमकीच ट्रम्प यांनी टि्वटरद्वारे दिली आहे. इराणला लढायचे असेल तर त्यांचा शेवट करु. पुन्हा अमेरिकेला धमकी देण्याची हिंम्मत करु नका असे ट्रम्प यांनी इराणला खडसावले आहे.

पुढच्या काही दिवसात अमेरिका आणि इराणमधील तणाव आणखी वाढण्याची शकता आहे. अमेरिकेने आखाताच्या समुद्रात आपल्या युद्धनौका आणि बी-५२ बॉम्बर विमाने तैनात केली आहेत. इराणचे समर्थन असलेल्या सशस्त्र इराकी गटांकडून धोका असल्यामुळे ट्रम्प प्रशासनाने अनावश्यक राजनैतिक कर्मचारी वर्गाला इराक सोडण्यास सांगितले आहे.

बगदादच्या ग्रीन झोन हाऊसिंगमध्ये सरकारी कार्यालये आणि दूतावासांवर रॉकेट डागण्यात आले. यात अमेरिकन दूतावासाचाही समावेश होता. या हल्ल्यामागे कोण आहे ते अजून स्पष्ट झालेले नाही. डोनाल्ड ट्रम्प यांचे राष्ट्रीय सुरक्षा सल्लागार जॉन बोलटॉन हे इराण विरोधात कठोर भूमिका घेण्याच्या मताचे आहेत. तर, प्रशासनातील अन्य व्यक्ती त्या विरोधात असल्याची माहिती मिळाली आहे.

651 total views, 6 views today

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

News Flash

अर्थ - उद्योग

देश-विदेश