Breaking News

 

 

म. गांधींबद्दल अश्लाघ्य उद्गार : मध्यप्रदेश भाजप प्रवक्त्याचे निलंबन

नवी दिल्ली (वृत्तसंस्था) : म. गांधींचा मारेकरी नथुराम गोडसे राष्ट्रभक्त असल्याचे सर्टिफिकेट साध्वी प्रज्ञासिंहने दिल्यानंतर भाजपच्या काही वाचाळ नेत्यांमध्ये वादग्रस्त विधाने करण्याची स्पर्धा लागली. यात केंद्रीय मंत्री अनंतकुमार हेगडे यांचेसह मध्य प्रदेशचे प्रवक्ता अनिल सौमित्र यांचाही समावेश होता. गांधीजींना भारताचा नव्हे, पाकिस्तानचा राष्ट्रपिता म्हटले जावे, असे वादग्रस्त विधान करून त्यांनी आपल्या बौद्धिक दिवाळखोरीचे प्रदर्शन केले. यावर भाजपने कडक कारवाई केली असून त्यांची सर्व पदे काढून घेतली आहेत. तसेच पक्षातून निलंबन केले आहे.

नथुराम गोडसे हा देशभक्त आहे, असे उद्गार साध्वी प्रज्ञा हिने काढले होते. त्यावर विविध स्तरातून मोठ्या प्रमाणावर टीका झाल्यावर आणि भाजपच्या वरिष्ठ नेत्यांनी कानपिचक्या दिल्यावर तिने माफी मागितली. केंद्रीय मंत्री अनंतकुमार हेगडे यांनी साध्वी प्रज्ञाच्या वक्तव्याचे समर्थन केले. तर मध्यप्रदेश भाजपचे प्रवक्ता अनिल सौमित्र यांनी तर म. गांधी यांना पाकिस्तानचे राष्ट्रपिता ठरविण्यापर्यंत मजल मारली. यामुळेही भाजपवर मोठ्या प्रमाणावर सर्व थरातून टीकेची झोड उठली. यामुळे पक्षाध्यक्ष अमित शहा यांनी या तिघा नेत्यांना करणे दाखवा नोटीस बजावली. अनिल सौमित्र यांना पक्षाच्या सर्व जबाबदाऱ्यांतून मुक्त केले, तसेच पक्षातून निलंबित केले आहे.

नवी दिल्ली (वृत्तसंस्था) : म. गांधींचा मारेकरी नथुराम गोडसे राष्ट्रभक्त असल्याचे सर्टिफिकेट साध्वी प्रज्ञासिंहने दिल्यानंतर भाजपच्या काही वाचाळ नेत्यांमध्ये वादग्रस्त विधाने करण्याची स्पर्धा लागली. यात केंद्रीय मंत्री अनंतकुमार हेगडे यांचेसह मध्य प्रदेशचे प्रवक्ता अनिल सौमित्र यांचाही समावेश होता. गांधीजींना भारताचा नव्हे, पाकिस्तानचा राष्ट्रपिता म्हटले जावे, असे वादग्रस्त विधान करून त्यांनी आपल्या बौद्धिक दिवाळखोरीचे प्रदर्शन केले. यावर भाजपने कडक कारवाई केली असून त्यांची सर्व पदे काढून घेतली आहेत. तसेच पक्षातून निलंबन केले आहे.

नथुराम गोडसे हा देशभक्त आहे, असे उद्गार साध्वी प्रज्ञा हिने काढले होते. त्यावर विविध स्तरातून मोठ्या प्रमाणावर टीका झाल्यावर आणि भाजपच्या वरिष्ठ नेत्यांनी कानपिचक्या दिल्यावर तिने माफी मागितली. केंद्रीय मंत्री अनंतकुमार हेगडे यांनी साध्वी प्रज्ञाच्या वक्तव्याचे समर्थन केले. तर मध्यप्रदेश भाजपचे प्रवक्ता अनिल सौमित्र यांनी तर म. गांधी यांना पाकिस्तानचे राष्ट्रपिता ठरविण्यापर्यंत मजल मारली. यामुळेही भाजपवर मोठ्या प्रमाणावर सर्व थरातून टीकेची झोड उठली. यामुळे पक्षाध्यक्ष अमित शहा यांनी या तिघा नेत्यांना करणे दाखवा नोटीस बजावली. तसेच अनिल सौमित्र यांना पक्षाच्या सर्व जबाबदाऱ्यांतून मुक्त केले, तसेच पक्षातून निलंबित केले आहे.

417 total views, 6 views today

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

अर्थ - उद्योग