Breaking News

 

 

‘बोफोर्स’ भ्रष्टाचार चौकशीवरून सीबीआयचा यू टर्न !

नवी दिल्ली (वृत्तसंस्था) : बोफोर्स तोफ खरेदीप्रकरणी ६४ कोटी रुपयांची दलाली देण्यात आली असून त्याची चौकशी करण्यासाठी परवानगी मागणारी याचिका केंद्रीय अन्वेषण विभागाने (सीबीआय) फेब्रुवारी २०१८ मध्ये केली होती. ही याचिका गुरुवारी सीबीआयने दिल्ली न्यायालयात अर्ज करून मागे घेतली आहे.

बोफोर्स प्रकरणी सीबीआयने गुरुवारी दिल्ली न्यायालयातील न्यायाधीश नवीनकुमार यांच्या पीठासमोर सांगितले की, आम्ही या प्रकरणाची चौकशी करण्यासाठी परवानगी मागणारी याचिका मागे घेत आहोत. सीबीआयच्या या भूमिकेवर न्यायाधीशांनी सांगितले. याचिका मागे घेण्याचे कारण सीबीआयलाच माहिती असावं. अर्जदार म्हणून सीबीआयला याचिका मागे घेण्याचा अधिकार आहे.

नोव्हेंबर २०१८ मध्ये सुप्रीम कोर्टानेही सीबीआयला दणका दिला होता. बोफोर्सप्रकरणी हिंदुजा बंधूंसह सर्व आरोपींना दोषमुक्त करण्याच्या दिल्ली हायकोर्टाच्या निकालावर सीबीआयने १३ वर्षांच्या विलंबाने केलेले अपील फेटाळले होते. विलंबाची कारणे समर्थनीय नसल्याचे कोर्टाने म्हटले होते. दिल्ली हायकोर्टाने २००५ मध्ये बोफोर्स प्रकरणी हिंदुजा बंधू- एस. पी. हिंदुजा, जी. पी. हिंदुजा, पी. पी. हिंदुजा व इतरांवरचे भ्रष्टाचार प्रतिबंधक कायद्यान्वये करण्यात आलेले आरोप रद्दबातल ठरवले होते.

393 total views, 3 views today

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

News Flash