Breaking News

 

 

दहशतवाद्यांकडून भारतात हल्ल्याची शक्यता : गुप्तचर यंत्रणेचा इशारा

नवी दिल्ली (वृत्तसंस्था) : काही दिवसांवर येऊ घातलेल्या बुद्ध पौर्णिमेच्या पार्श्वभूमीवर भारताच्या काही भागांमध्ये सतर्कतेचा इशारा देण्यात आला आहे. दहशतवादी संघटना भारतात विविध ठिकाणी अतिशय मोठ्या स्वरुपाचे दहशतवादी हल्ले घडवण्याच्या तयारीत असल्याची माहिती गुप्तचर यंत्रणांकडून देण्यात आली आहे.

सूत्रांकडून मिळालेल्या माहितीनुसार, नेपाळवाटे तीन दहशतवादी भारतातील जम्मू काश्मीर येथे असणाऱ्या बांदिपोरा या भागात दाखल झाले आहेत. साजिद मीर असे नाव असणाऱ्या एका दहशतवाद्याने तीन परदेशी दहशतवाद्यांना शेजारी राष्ट्र नेपाळमधील काठमांडूवाटे बांदिपोरामध्ये घुसखोरी करत दाखल झाले. तेथे दहशतवाद्यांचे काही छुपे तळ असल्याचे म्ह़टले जात आहे. जैश-ए-मोहम्मद आणि लष्कर-ए-तोयबा या संघटनांच्या हालचाली येथे मोठ्या प्रमाणावर पहायला मिळत आहेत. नेपाळमधून झालेल्या या घुसखोरीमुळे सध्या जम्मू- काश्मीर परिसरात सुरक्षा यंत्रणांमध्ये चिंता आणि तणावाचे वातावरण पहायला मिळत आहे.

आता बांग्लादेसमधूनही महत्त्वाची माहिती समोर येत आहे. तेथील जमात-उल-मुजाहिद्दीन (जेएमबी) या दहशतवादी संघटनेकडून महिला आत्मघातकी हल्लेखोराला तयार करण्यात आले आहे. भारत, म्यानमार आणि बांग्लादेश येथील बुद्ध मंदिरांमध्ये या हल्लेखोरांकडून हल्ले घडवून आणण्याचा कट असल्याची माहिती मिळत आहे. 

265 total views, 6 views today

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

News Flash

आरोग्य

देश-विदेश

 

क्रीडा