भारत करणार इराणला मदत…

नवी दिल्ली (वृत्तसंस्था) : अमेरिकेकडून इराणची कोंडी करण्याचे अनेक प्रयत्न सुरू आहेत. अशातच काही दिवसांपूर्वी अमेरिकेने इराणकडून निर्यात करण्यात येणाऱ्या धातूवर निर्बंध घातले होते. त्यानंतर इराणकडून कच्चे तेल विकत घेणाऱ्या देशांना देण्यात आलेली सूटही पूर्णत: बंद करण्यात आली होती. त्यानंतर आता इराणला केवळ भारताकडूनच अखेरच्या आशा आहेत. इराणचे परराष्ट्र मंत्री मोहम्मद जवाद झारीफ यांनी आज (मंगळवार) परराष्ट्र मंत्री सुषमा स्वराज यांची भेट घेतली.

या भेटीदरम्यान भारत आणि इराण यांच्यातील परस्पर द्विपक्षीय संबंधांवर चर्चा करण्यात आली. तसेच अफगाणिस्तानसह भारतीय उपखंडातील परिस्थितीवरही एकमेकांच्या विचारांचे आदान – प्रदान करण्यात आल्याची माहिती परराष्ट्र मंत्रालयाकडून देण्यात आली.

दरम्यान, या बैठकीत चाबहार बंदरावर देखील चर्चा होण्याची शक्यता आहे. चाबहार बंदरासाठी अमेरिकेने दिलेली सूट कायम ठेवणार असल्याचे ट्रम्प प्रशासनाकडून यापूर्वीच स्पष्ट करण्यात आले होते. झारीफ यांचा यावर्षातील हा दुसरा भारत दौरा आहे. अमेरिकेच्या निर्बंधांनंतर भारताने इराणकडून कच्च्या तेलाची ४ लाख ५२ हजार प्रति बॅरलवरून ३ लाख प्रति बॅरल प्रतिदिवस केली होती.

207 total views, 3 views today

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

News Flash

देश-विदेश

 

क्रीडा

Follow by Email
Facebook
YouTube
YouTube
Instagram