सिक्किममध्ये एक वर्षात ३०० याकांचा मृत्यू…

मुंबई (प्रतिनिधी) :  सिक्किम मध्ये गेल्या एक वर्षात ३०० याकांचा मृत्यू झाला आहे. अधिकाऱ्यांनी दिलेल्या माहितीनुसार बर्फवृष्टीमुळे अन्न न मिळाल्यामुळे यांचा मृत्यू झाला आहे. ही आकडेवारी डिसेंबर २०१८ पासूनची आहे.

मृत्यूमुखी पडलेले मुंगटुक भागातील २५० याक असून उर्वरित ५० याक हे युमथांग भागातील आहे. बर्फवृष्टीमुळे याकांना चारापाणी न मिळाल्याने  त्यांचा मृत्यू झाला आहे. यावेळी पशुपालन विभागाची एक टीम घटनास्थळी पोचली आहे. उर्वरीत याकांना चार पोहोचवण्यावी व्यवस्था करण्यात आली आहे. २५ कुटुंबांच्या मालकीची हे ३०० मृत याक होते. याकापासून दूध आणि लोकरीचे वस्तू त्यांना मिळत होत्या. आणि त्यावरच त्यांचा उदरनिर्वाह चालत होता.117 total views, 3 views today

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

News Flash

देश-विदेश

 

क्रीडा

Follow by Email
Facebook
YouTube
YouTube
Instagram