Breaking News

 

 

‘रमजान’वरून मतदान वेळेबाबत सर्वोच्च न्यायालयाचा मह्त्त्वपूर्ण निर्णय !

नवी दिल्ली (वृत्तसंस्था) : मुस्लिमांचा पवित्र सण असलेल्या रमजानमध्ये सकाळी ५ वाजल्यापासून मतदानास सुरूवात करावी अशी मागणी होत होती. या संदर्भात सर्वोच्च न्यायालयात याचिका दाखल करण्यात आली होती. पण सर्वोच्च न्यायालयाने ही याचिका फेटाळून लावली आहे. वेळ ठरवण्याचा अधिकार आयोगाला आहे. सकाळी ७ ते संध्याकाळी ६ ची वेळ पुरेशी आहे. सकाळी ७ वाजता इतकेही ऊन नसतं की मतं द्यायला जाता येणे अशक्य कसे, असा सवाल करीत सर्वोच्च न्यायालयाने ही याचिका फेटाळून लावली.

रमजान आणि वाढत्या तापमानामुळे शेवटच्या टप्प्यातील मतदानाची वेळ बदलण्याची मागणी वकील निजाम पाशा यांनी केली होती. सर्वोच्च न्यायालयाने निवडणूक आयोगाला या संदर्भात विचार करण्यास सांगितले होते. पण आयोगाने ही मागणी फेटाळली होती. लोकसभा निवडणुकीच्या तारखा समोर आल्यानंतर या रमजानमध्ये येत असल्याने आक्षेप घेण्यात आला होता. यासंदर्भात देशभरातून जनहित याचिका दाखल करण्यात आल्या. 

देशातलं जवळपास ७० टक्के जागांवरचं मतदान पार पडले आहे. पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या वाराणसी मतदारसंघात सातव्या टप्प्यात म्हणजेच १९ मेला निवडणूक होणार आहे. लोकसभा निवडणुकीचा निकाल २३ मेला घोषित होणार आहे.

342 total views, 3 views today

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

News Flash

अर्थ - उद्योग

देश-विदेश