मॅकडॉनल्डस १६५ आउटलेट्स करणार बंद !

नवी दिल्ली (वृत्तसंस्था) : मॅकडॉनल्डस बर्गरचे किंवी इतर फास्ट फूड खाण्याचे शौकिन असणाऱ्यांना धक्कादायक होऊ शकते. अमेरिकन कंपनी मॅकडॉनल्डसने उत्तर आणि पूर्व भारतात आपले १६५ आउटलेट्स काही दिवस बंद ठेवण्याचा निर्णय घेतला आहे. कंपनीचे भारतीय भागीदार विक्रम बख्शीसोबत ६ वर्षांपासून सुरू असलेला विवाद निवारण्यासाठी कंपनीने हा निर्णय घेतला आहे. ऑपरेशनल प्रोटोकॉल अंतर्गत हे आउटलेट्स बंद करण्याचा निर्णय घेण्यात आल्याचे कंपनीने सांगितले.

कंपनीने दिलेल्या माहितीनुसार मॅकडॉनल्डस इंडिया प्रायव्हेट लिमिटेडने (MIPL) विक्रम बक्षीसोबत कनॉट प्लाझा रेस्तरॉ लिमिटेड (CPRL) मध्ये भागीदारी करण्याचा निर्णय घेतला आहे. हा करार न्यायालयाच्या बाहेर करण्याता आला. या करारानंतर CPRL कडून चालविण्यात येणारे १६५ आउटलेट्स मॅकडॉनल्डच्या अधिपत्त्याखाली आले आहेत. यामुळे बक्षीचे मॅकडॉनल्डसोबत असलेले दोन वर्षांपासूनचे नाते संपले आहे. कंपनीने सांगितले की, बंद होणारे सर्व आउटलेट्स एक-दोन आठवड्यात पु्न्ही सुरू करण्यात येणार आहे. ऑपरेशनल असेसमेंट आणि कर्मचाऱ्यांच्या प्रशिक्षणासाठी हे आउटलेट्स बंद करण्यात आल्याचे कंपनीने सांगितले. हे काम पूर्ण झाल्यानंतर हे आउटलेट्स पुन्हा सुरू करण्यात येणार आहे.

252 total views, 3 views today

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

News Flash

देश-विदेश

 

क्रीडा

Follow by Email
Facebook
YouTube
YouTube
Instagram