Breaking News

 

 

‘राफेल’बाबतच्या पुनर्विचार याचिकांवरील सुप्रीम कोर्टातील सुनावणी पूर्ण, पण…

नवी दिल्ली (वृत्तसंस्था) : राफेल लढाऊ विमान खरेदी प्रकरणातील पुनर्विचार याचिकांवर आज (शुक्रवार) सर्वोच्च न्यायालयात सुनावणी पूर्ण झाली. न्यायालयाने आपला निर्णय राखून ठेवला.  अॅटर्नी जनरल के.के. वेणुगोपाल यांनी सुनावणीवेळी सांगितले की, राफेलची किंमत इंटर गव्हर्नमेंट अॅग्रीमेंटच्या कलम १० अंतर्गत येते, त्यामुळे त्याची चर्चा सार्वजनिक स्वरुपात केली जाऊ शकत नाही. राफेल करार हा राष्ट्रीय सुरक्षेचा मुद्दा आहे. जगातलं कुठलंही कोर्ट या प्रकारच्या तर्कांवर संरक्षण कराराची चौकशी करणार नाही.

सर्वोच्च न्यायालयाने १४ डिसेंबर रोजी राफेल प्रकरणातील याचिकेवर निर्णय देताना एनडीए सरकारला क्लीन चीट दिली होती. या निर्णयावर फेरविचार याचिका दाखल करण्यात आली होती. राफेल खरेदी प्रक्रिया आणि इंडियन ऑफसेट पार्टनरची निवड यात केंद्र सरकारद्वारे भारतीय कंपनीची शिफारस करणे या आरोपांची चौकशी करावी अशी मागणी करणाऱ्या अनेक याचिका सर्वोच्च न्यायालयात दाखल करण्यात आल्या होत्या.

या सर्व याचिका सर्वोच्च न्यायालयाने १४ डिसेंबर २०१८ रोजी फेटाळल्या होत्या. सर्वोच्च न्यायालयाच्या या निर्णयाविरोधात पुनर्विचार याचिका दाखल करण्यात आल्या होत्या. त्यावर आज सुनावणी पूर्ण झाली आणि आपला निर्णय सर्वोच्च न्यायालयाने राखून ठेवला. 

360 total views, 3 views today

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *