Breaking News

 

 

दुहेरी नागरिकत्वावरून राहुल गांधी यांना सर्वोच्च न्यायालयाचा दिलासा !

नवी दिल्ली (वृत्तसंस्था) : काँग्रेस अध्यक्ष राहुल गांधी यांना दुहेरी नागरिकत्वप्रकरणी  सर्वोच्च न्यायालयाने दिलासा दिला आहे. त्यांचे नाव मतदार यादीतून हटविले जावे, अशी मागणी करणारी याचिका न्यायालयाने आज (गुरुवार) फेटाळून लावली. युनायटेड हिंदू फ्रंटचे जय भगवान गोयल आणि हिंदू महासभेचे चंद्रप्रकाश कौशिक यांनी ही याचिका दाखल केली होती. मुख्य न्यायाधीश रंजन गोगोई यांच्यासमोर ही सुनावणी झाली.  

भाजपा नेते आणि राज्यसभेचे खासदार सुब्रहण्यम स्वामी यांच्या तक्रारी नंतर केंद्रीय गृह मंत्रालयाने राहुल गांधी यांना नोटीस पाठवत १५ दिवसात उत्तर मागितले होते. ब्रिटीश नागरिकत्व असल्याने राहुल गांधी यांच्या विरोधात कारवाई व्हायला हवी असे तक्रारीत म्हटले आहे. तसेच जय भगवान गोयल आणि चंद्रप्रकाश कौशिक यांनी दाखल केलेल्या याचिकेत म्हटले होते की, राहुल गांधी हे निवडणूक लढण्यास अपात्र असून मतदार यादीतून त्यांचे नाव हटवले जावे. मात्र, एक कंपनी म्हणते म्हणून राहुल गांधी ब्रिटिश झाले का? असा सवाल करत सुप्रीम कोर्टाने याचिकाकर्त्यांना फटकारलं आणि ही मागणी फेटाळून लावली आहे. त्यामुळे राहुल गांधी यांना दिलासा मिळाला आहे.

426 total views, 3 views today

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

News Flash