Breaking News

 

 

आदर्शवत ! : सातवेतील पाटील दाम्पत्याने अनोख्या पद्धतीने साजरा केला मुलाचा वाढदिवस !

कोल्हापूर (प्रतिनिधी) : करवीर तालुक्यातील पश्चिम डोंगराळ भागात भोगमवाडी (ता. करवीर) ही छोटीशी वाडी आहे. या गावात शामराव विष्णू भोगम हे शेतमजूर राहतात. त्यांना राहुंल (वय २३), अनिता (१९) व सुशांत (१६) ही तीन मुले आहेत. दुर्दैवाने दोन्ही मुले मतीमंद आहेत.  तर मुलगी कायमस्वरूपी आजारी असते. आर्थिक स्थिती बेताची असल्याने, मजुरीशिवाय त्यांना पर्याय नाही. त्यांना सातवे (ता. पन्हाळा) येथील डॉ. शिवप्रसाद आणि श्रिया पाटील दाम्पत्याने आर्थिक मदत करीत आपल्या मुलाचा पहिला वाढदिवस अनोख्या पद्धतीने साजरा केला. पाटील दाम्पत्याच्या या माणुसकीच्या भावनेचे, सहृदयतेचे सर्व थरातून कौतुक होत आहे.

भोगम यांच्या तुटपुंज्या मिळकतीवर तीनही मुलांचा सांभाळ करणे अतिशय अवघड बनले आहे. या मुलांच्या उपचाराचा महिन्याचा खर्च सुमारे तीन हजार इतका आहे. त्यामुळे त्यांना घर चालविणे जिकिरीचे बनलेले आहे. मागील महिन्यात सुशांत आणि अनिता यांच्या मेंदूचा एम. आर. आय. करण्यासाठी डॉक्टरांनी सांगितले आहे. पण, पैशाचा प्रश्न उभा राहिला आहे. ही परिस्थिती म्हालसवडे (ता. करवीर) येथील सामाजिक कार्यकर्ते डॉ. निवास वरपे व गर्जन (ता. करवीर) येथील लक्ष्मी फौंडेशनचे अध्यक्ष विनायक देसाई यांच्या निदर्शनास आली. या दोघांनी सोशल मीडियाच्या माध्यमातून या परिवारास मदत करण्याचे आवाहन केले.

पन्हाळा ग्रामीण रुग्णालयातील समुपदेशिका श्रीया पाटील यांना हे समजताच त्यांनी पती डॉ. शिवप्रसाद पाटील यांना सांगितली. पाटील दाम्पत्याने आपला चिरंजीव शिवांश याचा पहिला वाढदिवस थाटामाटात साजरा न करता भोगम कुटुंबियांस मदत करण्याचा निर्णय घेऊन रुपये पाच हजारांच्या देणगीचा धनादेश मुलांचे वडील शामराव भोगम यांच्याकडे सुपूर्द केला. या वेळी विनायक देसाई, शुभम पाटील,क्रांतिसिंह चव्हाण,राहूल दहिरे, इंद्रायणी तारु, प्रिया पवार हे उपस्थित होते.

प्रतिष्ठेपायी मुलाचा पहिला वाढदिवस थाटामाटात साजरा करण्याचे वेड सर्वत्र असताना, गरजूंना मदत करुन वाढदिवस साजरा करुन श्रीया व डॉ. प्रसाद यांनी समाजापुढे आदर्श घालून दिला आहे.

3,318 total views, 3 views today

4 thoughts on “आदर्शवत ! : सातवेतील पाटील दाम्पत्याने अनोख्या पद्धतीने साजरा केला मुलाचा वाढदिवस !”

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

News Flash

आरोग्य

देश-विदेश

 

क्रीडा