Breaking News

 

 

गोमूत्र अर्काद्वारे कर्करोगावर यशस्वी उपचार : गो विज्ञान संस्थेचा दावा

नागपूर (प्रतिनिधी) : जगभरात कर्करोग्यांची संख्या वाढत आहे. गोमूत्र अर्क आणि पंचगव्य चिकित्सा हा कर्करोगावरील वेदनारहित रामबाण उपाय आहे. या चिकित्सेच्या बळावर अनेकांचा कर्करोग बरा झाला. टाटा कॅन्सर इन्स्टिटय़ूटसारख्या संस्थांचे रुग्णही याचे उपचार घेत आहेत, असा दावा गो विज्ञान संस्थेच्या संशोधक व पदाधिकाऱ्यांनी आज (बुधवार) पत्रकार परिषदेत केला.

वैद्य नंदिनी भोजराज यांनी सांगितले की, भारतात सध्या ५५ टक्के पुरुष आणि ४५ टक्के महिलांना कर्करोगाने ग्रासले आहे. वेगवेगळ्या अवस्थेतील रुग्णांवर शस्त्रक्रिया केली जाते. तसेच पूर्वी व नंतर किमो आणि रेडिशन दिले जाते. ही अत्यंत वेदनादायी पद्धती असल्याने रुग्णांना जीवन नकोसे होते. याउलट कामधेनू पंचगव्य आयुर्वेद चिकित्सेद्वारे कॅन्सरसह अन्य दुर्धर आजारावर यशस्वी उपचार केले जाऊ शकतात. देवलापार येथील गो विज्ञान अनुसंधान केंद्राकडून या क्षेत्रात गेल्या २५ वर्षांपासून संशोधन केले जात असून आतापर्यंत अनेक कर्करुग्णांवर उपचार करून त्यांना कॅन्सरमुक्त जाहीर करण्यात आले आहे.

भोजराज यांनी यावेळी कामधेनू पंचगव्य उपचार घेऊन ठणठणीत असणाऱ्या रुग्णांची यादीच जाहीर केली. कर्करोग टाळण्यात कामधेनू गोमूत्र अर्क उपयुक्त असल्याचे त्यांनी सांगितले. शरीराची प्रतिकारक्षमता वाढवण्याचा गुण गोमूत्रात असून त्याचे पेटंटही नीरीचे माजी संचालक डॉ. तपन चक्रवर्ती यांच्या मार्गदर्शनाने मिळवण्यात आले आहे.

डीएनएमध्ये येणारे बिघाड दूर करणे तसेच अनुवंशीय आजारापासून येणाऱ्या पिढय़ांना लांब ठेवण्यात गोमूत्र अर्क लाभदायी असल्याचे गोवंश अनुसंधान क्षेत्रातील अभ्यासक सुनील मानसिंहका यांनी सांगितले. या पत्रकार परिषदेला संशोधक डॉ. महेंद्र दारोकर, केंद्राचे अध्यक्ष डॉ. हेमंत जांभेकर उपस्थित होते.

1,383 total views, 6 views today

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

News Flash

आरोग्य

देश-विदेश

 

क्रीडा