Breaking News

 

 

केंद्र सरकारकडून दुष्काळ निवारणासाठी आणखी अब्जावधींचा निधी !

मुंबई (प्रतिनिधी) : राज्याच्या दुष्काळी भागातील जनतेला केंद्र सरकारने काहीसा दिलासा दिला आहे. सरकारने राज्यातील दुष्काळ निवारणासाठी आज (मंगळवार) २, १६० कोटींची मदत जाहीर केली आहे. दुष्काळ निवारणासाठी एनडीआरएफ, केंद्र सरकारकडून आणखी २१६० कोटी रूपये मदतीपोटी प्राप्त झाले. आतापर्यंत केंद्राने दुष्काळ निवारणासाठी राज्याला ४२४८.५९ कोटी रुपये दिल्याची माहिती मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीसांनी ट्विटरवरून दिली आहे.

फडणवीसांनी म्हटले आहे की,  उन्हाळा सुरु झाल्यापासून राज्याच्या ग्रामीण भागात दुष्काळाची व्याप्ती वाढताना दिसत आहे. राज्य सरकारने यापूर्वीच १५१ तालुक्यात दुष्काळ जाहीर केला होता. अनेक ठिकाणी आतापासूनच पाण्याची तीव्र टंचाई जाणवू लागली आहे. तसेच गुरांना खाण्यासाठी चारा नसल्याने शेतकऱ्यांपुढे मोठे संकट उभे राहिले आहे. या पार्श्वभूमीवर राज्य सरकारने दुष्काळी उपाययोजनांसाठी लोकसभा निवडणुकीच्या आचारसंहितेचे नियम शिथिल करण्याची मागणीही केली होती. ही मागणी निवडणूक आयोगाने मान्यही केली. यानंतर दुष्काळाचा आढावा घेण्यासाठी मंत्रालयात वॉररूमही स्थापन करण्यात आली आहे. दुष्काळ निवारणासाठी एनडीआरएफ, केंद्र सरकारकडून आणखी २१६० कोटी रूपये मदतीपोटी प्राप्त झाले.

249 total views, 3 views today

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

News Flash

अर्थ - उद्योग

आरोग्य

 

क्रीडा