Breaking News

 

 

पाणीवाटपाबाबत महाराष्ट्र-कर्नाटकमध्ये सामंजस्य करार

मुंबई (प्रतिनिधी) : कर्नाटकातील बेळगाव, बागलकोट आणि आणि विजापुर जिल्ह्यातील पाणीप्रश्न सोडवण्यासाठी महाराष्ट्र सरकार आणि कर्नाटक सरकार यांच्यात पाणी वाटपासंदर्भात सामंजस्य करार करण्यात येणार असल्याची माहिती कर्नाटकाचे जलसंपदा मंत्री डी. के. शिवकुमार यांनी दिली.

कर्नाटक सरकारने ४ टीएमसी पाणी महाराष्ट्राला द्यावे आणि त्या बदल्यात महाराष्ट्र कर्नाटकाला ४ टीएमसी पाणी देईल, असा प्रस्ताव महाराष्ट्र सराकारने दिला असल्याचे त्यांनी सांगितले. महाराष्ट्र सरकार कोयना धरणातून चिकोडी, बागलकोट आणि विजयपुराला पाणी सोडणार असून त्याबदल्यात कर्नाटकाने महाराष्ट्रातील सोलापूर आणि जतसाठी पाणी द्यावे, असा प्रस्ताव महाराष्ट्र सरकारकडून देण्यात आला होता.

यावर कर्नाटक सरकारनेही महाराष्ट्राच्या या प्रस्तावावर सकारात्मक असल्याचे सांगत लवकरच याबाबत सामंजस्य करार करणार असल्याची माहिती दिली. तसेच हा सामंजस्य करार झाल्यास कृष्णी नदीकाठी असलेल्या गावांना भेडसावणारा पाणी प्रश्न सुटणार आहे. कर्नाटक सरकार यासंदर्भात लवकरच महाराष्ट्र सरकारला आपल्या मुख्य सचिवांमार्फत पत्र लिहीणार असल्याची माहिती शिवकुमार यांनी दिली.

कर्नाटक सराकराने दरवर्षी खरीप आणि रब्बी हंगामात २  टीएमसी पाणी सोडल्यास महाराष्ट्र सरकारही दरवर्षी उन्हाळ्यात ४ टीएमसी पिण्याचे पाणी सोडेल, असा प्रस्ताव महाराष्ट्राकडून देण्यात आला आहे. या बैठकीस बेळगाव, बागलकोट आणि विजापुरातील लोकप्रतिनिधी उपस्थित होते.

291 total views, 3 views today

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

News Flash

अर्थ - उद्योग