Breaking News

 

 

आगामी खरीप हंगामातील पीक नियोजनावर कृषी अधिकाऱ्यांची बैठक…

कोल्हापूर (प्रतिनिधी) : शेतीचे तंत्रज्ञान बांधावर पाहण्याचा निर्णय आज (सोमवार) झालेल्या कृषी विभागाच्या बैठकीत घेण्यात आला. यामध्ये शेती शाळा मोठ्या प्रमाणात सुरू करणे, किडीचा प्रादुर्भाव रोखण्यासाठी प्रशिक्षण देणे, शेतीची उत्पादकता वाढवणे या बाबींचा यामध्ये प्रामुख्याने समावेश केला जाणार आहे.

आगामी खरीप हंगामातील पीक नियोजनाची चर्चा करण्यासाठी आज शासकीय विश्रामगृहात वरिष्ठ अधिकारी, कर्मचारी यांची बैठक पार पडली. पुणे येथील मुख्यालयात आजवर ही नियोजन बैठक आयोजित केली जात असे. आता त्याचे विकेंद्रीकरण करण्यात आले असून विभागीय कृषी अधिकारी पातळीवर ही बैठक आयोजित करण्यात येत आहेत. याचाच एक भाग म्हणून पहिली बैठक कोल्हापूर येथे पार पडली.

या बैठकीतील शेतीचे आधुनिक तंत्रज्ञान बांधावर पोहचण्यासाठी अधिकाधिक शेती शाळा ग्रामीण भागात आयोजित करणे. यावर्षी हुमणी आणि लष्करी अळींचा प्रादुर्भाव दिसून येणार असल्याने आतापासूनच प्रतिबंध उपाय योजना सुरू करणे, ऊसासह सर्व पिकांची उत्पादकता अधिकाधिक वाढण्यासाठी विशेष प्रयत्न करणे. असे निर्णय या बैठकीत घेण्यात आले.

201 total views, 9 views today

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

News Flash

अर्थ - उद्योग

आरोग्य

 

क्रीडा

गुन्हे