Breaking News

 

 

महिलेच्या लैंगिक छळप्रकरणी सरन्यायाधीशांंना क्लीन चीट !

नवी दिल्ली (वृत्तसंस्था) : सरन्यायाधीश रंजन गोगोई यांना न्यायालयातील महिला कर्मचाऱ्याचा लैंगिक आणि मानसिक छळ केल्याच्या आरोपातून क्लीन चिट देण्यात आली आहे. महिलेने केलेल्या आरोपांवर सर्वोच्च न्यायालयात तातडीने सुनावणी घेण्यात आली. सर्वोच्च न्यायालयाच्या त्रिसदस्यीय समितीने गोगोई यांच्यावर करण्यात आलेल्या आरोपांमध्ये कोणतेच तथ्य आढळले नसल्याचे म्हटले आहे.

सरन्यायाधीश गोगोई यांच्यावर लैंगिक शोषणाचा आरोप करणारी 35 वर्षीय महिला ही सर्वोच्च न्यायालयाची माजी कर्मचारी आहे. डिसेंबर 2018 मध्ये तिला नोकरीवरून बडतर्फ करण्यात आले आहे. महिलेच्या आरोपानंतर सर्वोच्च न्यायालयात तातडीने सुनावणी घेतली. यासाठी जस्टिस एसए बोबडे यांच्या अध्यक्षतेखाली तीन सदस्यीय समिती स्थापन करण्यात आली होती. जस्टिस एस. ए. बोबडे, इंदू मल्होत्रा आणि इंदिरा बॅनर्जी यांचा या समितीमध्ये समावेश होता.

सर्वोच्च न्यायालयाच्या समितीने स्पष्ट केले की, सरन्यायाधीश रंजन गोगोई यांच्याविरुद्ध करण्यात आलेले आरोप बिनबुडाचे आहेत.  याप्रकरणात कुठलाही वास्तवाशी संबंधित पुरावा नसून रंजन गोगई यांनी महिलेवर लैंगिक अत्याचार केला नसल्याचा निकाल समितीने दिला आहे.

330 total views, 3 views today

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

News Flash

अर्थ - उद्योग

आरोग्य

 

क्रीडा

गुन्हे