Breaking News

 

 

दिल्लीतील निर्भया बलात्काराबाबत शीला दीक्षित ‘हे’ काय भलतंच बोलल्या..!

नवी दिल्ली (वृत्तसंस्था) : देशात लोकसभा निवडणुकीची रणधुमाळी सुरू असताना राजकीय नेत्यांकडून वादग्रस्त वक्तव्ये करण्याची मालिका सुरूच आहे. योगी आदित्यनाथ, आझम खान यांच्या यादीत दिल्लीच्या माजी मुख्यमंत्री शीला दीक्षित यांची भर पडली आहे. दिल्लीत २०१२ साली घडलेले निर्भय बलात्कार प्रकरण माध्यमांनी जास्तच प्रमाणात उचलून धरले, असे त्यांनी एका इंग्रजी वृत्तवाहिनीला दिलेल्या मुलाखतीमध्ये केले आहे. त्यांच्या या वक्तव्याने नवा वाद उफाळण्याची शक्यता आहे.

मुलाखतीमध्ये महिला सुरक्षेवर उत्तर देताना त्या म्हणाल्या की, “त्यावेळी देशात अनेक बलात्काराचे गुन्हे घडले. तिकडे लोकांनी दुर्लक्ष केले. वृत्तपत्रात छापलेली एका बातमीकडे लोक दुर्लक्ष करतात. काही ठिकाणी लहान मुलांवर बलात्कार झाला असतो. आणि एखादी घटना राजकीय स्कॅंडल होऊन जाते. महिला सुरक्षेसाठी शहरात सीसीटीव्ही आणि पथदिव्यांची गरज असते यावर दिक्षित म्हणाल्या की, ही कामे केंद्र सरकारची असून दिल्ली सरकार केंद्र सरकारच्या अखत्यारित येत असल्याचे त्यांनी सांगितले.

१६ डिसेंबर रोजी दिल्लीत धावत्या बसमध्ये सात नराधमांनी एका तरुणीवर सामूहिक बलात्कार केला. त्यानंतर तिच्यावर अनन्वित अत्याचार केले होते. उपचारादरम्यान त्या तरुणीचा यात मृत्यू झाला होता. या अमानुष प्रकारामुळे देशभरात संतापाची लाट उसळली होती.

321 total views, 9 views today

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

अर्थ - उद्योग