Breaking News

 

 

चिंताजनक : देशातील बेरोजगारीचा दर २०१६ नंतर उच्चांकी पातळीवर…

मुंबई (प्रतिनिधी) : कामगार दिनाच्या दिवशी काही आकडेवारी बाहेर आली. त्यामुळे तरुणांमध्ये निराशेचं वातावरण पसरलंय. सेंटर फॉर मॉनिटरिंग इंडियन इकॉनॉमीने (CMIE) जाहीर केलेल्या सर्वेक्षणानुसार एप्रिलमध्ये देशात बेरोजगारीचा दर वाढलाय. हा दर आता ७.६ टक्के झाला असून ऑक्टोबर २०१६ नंतरचा हा सर्वांत मोठा दर आहे. मार्चमध्ये तो ६.७१ टक्के होता.

मुंबईमधल्या सीएमआयचे प्रमुख महेश व्यास यांनी एका वृत्तसंस्थेला दिलेल्या माहितीनुसार मार्चनंतर बेरोजगारीचा दर वाढलाय. सध्या सगळीकडे निवडणुकांचे वातावाराम माहोल आहे. मोदी सरकार बेरोजगारीवर कमी भाष्य करतंय. पण विरोधी पक्ष हा मुद्दा उचलून धरतायत. या निवडणुकीच्याच काळात एका कमर्शियल सर्वेक्षणानुसार एप्रिलमध्ये आठ महिन्यात कारखान्यांच्या कारभारात हळूहळू विस्तार झालाय, हे जाणवलं.  उत्पादनांची मागणी वाढलीय. उत्पादनं करणाऱ्या कंपनीज मेमध्ये येणारं नवं सरकार कुठली नीती वापरतेय, या विचारांमध्ये आहेत.

भारत सरकार प्रत्येक ५ वर्षांनी बेरोजगारीची अधिकृत आकडेवारी सादर करतं. पण डिसेंबरमध्ये बेरोजगारीचे आकडे लीक झाले होते. तेव्हा कळलं की २०१७-१८ असलेली बेरोजगारी ही गेल्या ४५ वर्षांतली सर्वात जास्त असलेली बेरोजगारी आहे.

603 total views, 9 views today

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

News Flash

अर्थ - उद्योग

देश-विदेश