Breaking News

 

 

भारतात जैश, इसिसकडून मोठ्या दहशतवादी हल्ल्याची शक्यता

नवी दिल्ली (वृत्तसंस्था) : भारतात मोठा दहशतवादी हल्ला करण्यासाठी पाकिस्तानची आयएसआय ही गुप्तचर संघटना जैश ए मोहम्मद आणि इसिसला जवळ करत असल्याचा अहवाल केंद्रीय गुप्तचर विभागाने गृहमंत्रालयाला दिला आहे.

काही दिवसांपूर्वी अफगाणिस्तानमध्ये जैश आणि आयएसआयमध्ये गुप्त बैठक झाली. पाकिस्तानची आयएसआय ही जैश आणि तालिबानला एकत्र आणण्याच्या तयारीत असल्याचेही या अहवालात म्हटले आहे. यामुळे काश्मीरमध्ये पुलवामासारखे हल्ले घडू शकतात अशी शक्यता वर्तवण्यात येत आहे. 

बालाकोट येथे घडवलेल्या हल्ल्यानंतर मसूद अजहर पुन्हा सक्रिय झाला आहे. जैशच्या दहशतवाद्यांसोबत बसून तो आणखी हल्ले करण्याच्या तयारीत असल्याचा अहवालातून पुढे आले आहे. बहावलपूर येथे जैशची गुप्त मिटींग झाली. यामध्ये पुलवामासारखा हल्ला करण्याची योजना आखण्यात आली. या सर्व घटनांमुळे पाकिस्तानावर आंतरराष्ट्रीय दबावाचाही काही परिणाम झाल्याचे दिसत नाही. 

429 total views, 3 views today

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

News Flash

अर्थ - उद्योग

आरोग्य

 

क्रीडा

गुन्हे