Breaking News

 

 

निवडणुकीनंतर देशभरात मोठ्या प्रमाणात रोजगार निर्मिती ?

वॉशिंग्टन (वृत्तसंस्था) : लोकसभा निवडणुकीमध्ये सध्या भारतात बेरोजगारीचा प्रश्न मोठ्या प्रमाणात चर्चीला जात आहे. पण, लोकसभा निवडणुकीनंतर रोजगाराच्या क्षेत्रात मोठी उलथापालथ होण्याची शक्यता आहे. कारण, अमेरिकेच्या २०० कंपन्या आपलं मॅन्युफॅक्चरिंग युनिट चीनमधून भारतात हलवण्याच्या विचारात आहेत.

भारत – अमेरिका संबंध मजबूत राखण्यासाठी काम करणाऱ्या युएस – इंडिया स्ट्रॅटजिक अ‍ॅन्ड पार्टनरशिप फोरमनं याबद्दलची माहिती दिली. चीनमधील या अमेरिकेच्या 200 कंपन्या सध्या पर्यायाच्या शोधात आहेत. त्यामुळे त्यांना भारत हा चांगला पर्याय ठरू शकतो.

ग्रुप चेअरमन मुकेश अघी यांनी सांगितले की, कंपन्या सध्या भारतात गुंतवणूक करून चीनला कशाप्रकारे पर्याय उपलब्ध होऊ शकतो यावर विचार करत आहेत. याबाबत नवीन सरकारला समुह काही पर्याय देखील देणार असल्याचे म्हटलं आहे.

645 total views, 3 views today

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

News Flash

अर्थ - उद्योग

आरोग्य

 

क्रीडा

गुन्हे