Breaking News

 

 

पोलीसांच्या गणवेशात अतिरिक्त टोपीची भर !

औरंगाबाद (प्रतिनिधी)  : महाराष्ट्र पोलीसांच्या गणवेशात बेस बॉल नावाच्या एका अतिरिक्त टोपीची भर पडली आहे. याबाबतचे परिपत्रक पोलीस महासंचालक सुबोधकुमार जयस्वाल यांनी जारी केले आहे.

महाराष्ट्र पोलीस दलातील पोलीस शिपाई ते सहायक पोलीस उपनिरीक्षक पर्यंतच्या कर्मचाऱ्यांच्या गणवेशाचा भाग म्हणून फटिंग टोपी वापरतात. मात्र, कायदा व सुव्यवस्थेचा हाताळताना धावपळीत पोलीसांच्या डोक्यावरील टोपी पडण्याची शक्यता असते. ही बाब लक्षात घेऊन ही अतिरिक्त टोपी देण्यात आली आहे. या बेस बॉल टोपीमुळे ऊन, पाऊस यापासून संरक्षण होते. शिवाय ती डोक्यात घट्ट बसत असल्याने कायदा व सुव्यवस्थेच्या प्रसंगी डोक्यावरून पडत नाही. पारंपरिक टोपीसोबतच पोलीस शिपाई ते सहायक उपनिरीक्षक पदावरील कर्मचाऱ्यांसाठी काळ्या रंगाची बेस बॉल टोपी उपलब्ध करून देण्यात येणार आहे. 

यासंबंधीचा आदेश परिपत्रकात राज्यातील सर्व पोलीस आयुक्त, पोलीस अधीक्षक यांना देण्यात आला आहे. आपल्या स्तरावर अशा विहित नमुन्यातील टोप्या बनवून घेण्याचे निर्देश देण्यात आले आहेत. परंतु बेस बॉल टोपी घातली तरी पारंपरिक टोपीसुद्धा पोलीसांना सोबत बाळगावी लागणार आहे. 

192 total views, 3 views today

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

अर्थ - उद्योग

 

क्रीडा