Breaking News

 

 

आएनएस विक्रमादित्य युद्धनौकेला आग : एका अधिकाऱ्याचा मृत्यू

मु्ंबई  (प्रतिनिधी) :  भारतीय नौदलाच्या आयएनएस विक्रमादित्य या युद्धनौकेवर आज (शुक्रवार) आग लागल्याची दुर्घटना घडली. यामध्ये एका नौदल अधिकाऱ्याचा मृत्यू झाला आहे. नौदलाच्या कारवार येथील तळावर ही दुर्घटना घडली.

आयएनएस ही भारताची एकमेव विमानवाहू युद्धनौका आहे. कारवार बंदरात शिरताना युद्धनौकेवर अचानक आग लागली. ही आग विझवण्यासाठी नौदलाच्या जवानांनी शर्थीचे प्रयत्न केले. लेफ्टनंट कमांडर डी.एस. चौहान हे आग विझवण्यात आघाडीवर होते. यावेळी धूर आणि आगीच्या ज्वालांमुळे त्यांची शुद्ध हरपली. आग विझवल्यानंतर त्यांना तातडीने नौदलाच्या कारवार येथील रुग्णालयात उपचारासाठी नेण्यात आले. मात्र, रुग्णालयात पोहोणच्यापूर्वीच त्यांचा मृत्यू झाला. 

नौदलाच्या जवानांनी आग वेळीच आटोक्यात आणल्यामुळे कोणतीही मोठी हानी झाली नाही. दरम्यान, आता या दुर्घटनेच्या चौकशीचे आदेश देण्यात आले आहेत.

534 total views, 3 views today

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

News Flash

अर्थ - उद्योग