Breaking News

 

 

राजापुरात गंगामाईचे आगमन : भाविकांची स्नानासाठी गर्दी

राजापूर (प्रतिनिधी) : राज्याच्या कानाकोपऱ्यातील लाखो भाविकांचे श्रद्धास्थान असलेल्या रत्नागिरी जिल्ह्यातील राजापूरच्या गंगेचे दीड वर्षानंतर आज सकाळी आगमन झाले. राजापूरनजीक असलेल्या उन्हाळे तीर्थ येथे आज (गुरुवारी) सकाळी ८ वाजता गंगामाईचे आगमन झाल्याचे कळताच भक्तांची पवित्र १४ कुंडातील पाण्याने स्नान करण्यासाठी गर्दी होऊ लागली आहे.  राजापूरची गंगा ही तर ऐतिहासिक काळापासून प्रसिद्ध आहे. 

एका उंच टेकडीवरील जमिनीला लागून असलेल्या १४ कुंडे अचानक पाण्याने भरून जातात. साधारण तीन वर्षांतून एकदा हा निसर्ग चमत्कार पहायला मिळतो. मात्र या वेळेस दीड वर्षाने गंगामाई प्रकट झाली. एकूण १४ कुंडांसह काशी कुंड आणि मूळ गंगा या ठिकाणाहून पाणी प्रवाहित झाले आहे. या वाहत्या पाण्याला राजापूरची गंगा म्हणतात. ही गंगा साधारणपणे तीन महिने राहते. उन्हाळी सुट्टीसाठी मोठ्या संख्येने कोकणात दाखल होणारे मुंबईकर चाकरमानी आणि भाविक गंगास्नानासाठी गर्दी करतील, अशी शक्यता आहे.

1,824 total views, 3 views today

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

News Flash

अर्थ - उद्योग

आरोग्य

 

क्रीडा

गुन्हे