Breaking News

 

 

पटकथा लेखक सलीम खान यांचा मा. दीनानाथ मंगेशकर पुरस्काराने गौरव …

मुंबई (प्रतिनिधी) : राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघाचे सरसंघचालक मोहन भागवत यांच्या हस्ते बॉलिवूडचे प्रसिद्ध पटकथा लेखक आणि अभिनेता सलमान खानचे वडील सलीम खान यांना ७७ व्या  मास्टर दीनानाथ मंगेशकर जीवन गौरव पुरस्काराने सन्मानित करण्यात आले.

बॉलिवूडमध्ये एक काळ गाजवलेली नृत्यांगणा हेलन आणि राष्ट्रीय पुरस्कार विजेते दिग्दर्शक मधुर भंडारकर यांना सुद्धा मास्टर दीनानाथ पुरस्काराने सन्मनित करण्यात आहे. दीनानाथ मंगेशकर हे सुप्रसिद्ध गायिका लता मंगेशकर, आशा भोसले, उषा मंगेशकर यांचे वडील होते. ते एक प्रसिद्ध कलाकार, नाट्य संगीतकार आणि शास्त्रीय गायक होते. मा. दीनानाथ यांच्या स्मृती जपण्यासाठी मंगेशकर कुटुंबामार्फत मास्टर दीनानाथ मंगेशकर स्मृती प्रतिष्ठान पुरस्कार सोहळा आयोजित केला जातो.

357 total views, 9 views today

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

अर्थ - उद्योग