Breaking News

 

 

केंद्रीय किचन धोरण रद्द करा : पोषण आहार कामगार संघटनेची मागणी

कोल्हापूर (प्रतिनिधी) : महाराष्ट्र शासनाने नव्याने लागू केलेला केंद्रीय किचन धोरण पद्धत पूर्णपणे रद्द करण्याच्या मागणीसाठी कोल्हापूर जिल्हा शालेय पोषण आहार  कामगार संघटनेच्यावतीने जिल्ह्यातील शालेय पोषण आहार कामगार, ठेकेदार, स्वयंपाकी, मदतनीस यांच्यावतीने आज (गुरुवार) जिल्हाधिकारी कार्यालयावर मोर्चा काढण्यात आला. टाऊन हॉलपासून या मोर्चाला सुरुवात झाली.

यावेळी दिलेल्या निवेदनात म्हटले आहे की, शासनाने केंद्रीय किचन धोरण कायमचे रद्द न केल्यास दि.६ मे रोजी पुणे येथे शिक्षण संचालक (प्राथमिक) यांच्या कार्यालयावर राज्यव्यापी मोर्चा काढणार असल्याचे मोर्चावेळी देण्यात आलेल्या निवेदनात नमूद केले आहे.

या वेळी शालेय पोषण आहार  कामगार संघटनेचे जिल्हाध्यक्ष प्रा.ए.बी.पाटील म्हणाले की , शासनाने लागू केलेली केंद्रीय किचनचे धोरण रद्द करून पूर्वीचीच विकेंद्रित पद्धत चालू ठेवावी. कारण यामुळे महिलांवर बेरोजगार होण्याची वेळ आली आहे. त्याच्या नोकरीवर गदा आल्याने पोटापाण्याचा प्रश्न ऐरणीवर आल्याचे सांगितले. यावेळी अनेक महिलांनी आपल्या संतप्त प्रतिक्रिया व्यक्त केल्या.

या मोर्चामध्ये कॉ. भगवान पाटील, अमोल नाईक, राजेंद्र गुंडे तसेच कामगार, ठेकेदार, स्वयंपाकी, मदतनीस सहभागी झाले होते.

210 total views, 3 views today

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

News Flash

अर्थ - उद्योग

आरोग्य

 

क्रीडा