Breaking News

 

 

मतदान यंत्राच्या सुरक्षेसाठी चोख बंदोबस्त : सतिश धुमाळ

कोल्हापूर (प्रतिनिधी) :  जिल्ह्यातील कोल्हापूर लोकसभा मतदार संघातील मतदान यंत्रे रमणमळा व राजाराम तलावाजवळील गोदामात जमा झाली असून ती गोदामे निवडणूक निरिक्षक, निवडणूक निर्णय अधिकारी आणि उमेदवारांचे प्रतिनिधी यांच्या उपस्थितीत सील करण्यात आली आहेत. या दोन्ही गोदामाच्या सुरक्षेसाठी मतमोजणीच्या दिवसापर्यंत संपूर्ण एक महिना चोख बंदोबस्त ठेवला असल्याची माहीती उप निवडणूक निर्णय अधिकारी सतिश धुमाळ यांनी आज (बुधवार) दिली.

धुमाळ म्हणाले, सर्व मतदान यंत्रे, कंट्रोल युनिट आणि व्हीव्हीपीएटी मशिन्स दोन्ही गोदामात सुरक्षित ठेवल्यानंतर या गोदामावर केंद्रीय पोलीस पथकाचा चौवीस तास पहारा ठेवण्यात आला आहे. तर गोदामाबाहेरील परिसरात महाराष्ट्र राज्य पोलीस पहारा देणार आहेत. याबरोबरच एक नायब तहसिलदार, एक पोलीस अधिकारी, पोलीस कर्मचारी अशी आठ तासांच्या शिप्ट प्रमाणे तीन पथके सतत उपस्थित राहणार आहेत.

सहाय्यक निवडणूक अधिकारी व तहसिलदार रोज दोनवेळा या परिसरातील सीसीटिव्ही सुरु आहेत का, सील व्यवस्थित आहेत का यासाठी बंदोबस्त व इतर बाबींची पाहणी करुन त्याचा रिपोर्ट भेट पुस्तकेत नमूद करणार आहेत. याशिवाय राजकीय पक्षांच्या प्रतिनिधींना या परिसरात कायमस्वरुपी लक्ष ठेवायचे असेल तर गोदामाच्या बाहेरील परिसरात तंबू लावून थांबता येणार असल्याचे त्यांनी सांगितले.

366 total views, 3 views today

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

News Flash

अर्थ - उद्योग

देश-विदेश