Breaking News

 

 

घायाळ ‘ग्रे हेरॉन’ला मिळाले जीवदान…

कोल्हापूर (प्रतिनिधी) : उन्हाच्या तडाख्यामुळे माणसांच्या अंगाची लाही-लाही होवू लागली आहे. मात्र वाढत्या तापमानाचा परिणाम पशु-पक्षांवरही होवू लागला आहे. पक्षी अक्षरशः घायाळ होवून पडू लागले आहेत. रंकाळा तलाव परिसरात आज (बुधवार) ‘ग्रे हेरॉन’ हा पक्षी घायाळ होवून पडला. पक्षीमित्रांमुळे त्याचा जीव वाचला. त्यामुळे अजूनही भूतदया जिवंत असल्याचे दिसून आले.

कोल्हापूर सारख्या पाणीदार आणि हिरव्यागार जिल्ह्यात उन्हाचा पारा चाळीसीकडे झुकू लागला आहे. या वाढत्या तापमानाचा माणसांवर आणि पशुपक्षांवर विपरीत परिणाम होवू लागला आहे. त्याचा अनुभव आज पहायला मिळाला. जेष्ठ छायाचित्रकार राजेंद्र उपळेकर आज सकाळी शालिनी पॅलेससमोरुन फिरत होते. त्यावेळी तिथे असलेल्या नारळाच्या झाडातून एका पक्षाचा चित्कार ऐकू आला. ग्रे हेरॉन हा पक्षी घायाळ होवून खाली कोसळला. जवळजावून पाहिले असता त्या पक्षाचे दोन्ही पाय मोडले होते. एक पाय तर लोंबकळत होता. उपळेकर यांनी या पक्षाचा जीव वाचवण्यासाठी धडपड सुरु केली.

त्याचवेळी रंकाळ्यावर नियमीत फिरण्यास येणाऱ्यांपैकी निखील गुरव आणि रोहीत गुरव हे दोघेही त्यांच्या मदतीला धावले. त्या पक्षाला उचलण्याचा प्रयत्न करीत असतानाच अग्निशमन दलाला माहिती मिळाल्याने अग्निशमन दलाचे जवानही तिथे पोहचले. जवान रवी पवार या पक्षाला उचलले आणि त्याला अग्निशमन दलाच्या गाडीतूनच उपचारासाठी दवाखान्यात दाखल करण्यात आले. ग्रे हेरॉनवर आता उपचार सुरु आहेत. उपळेकर आणि गुरव यांच्या पक्षीप्रेमामुळे अजूनही भूतदया जिवंत आहे, हे पहायला मिळाले.

582 total views, 3 views today

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

News Flash

अर्थ - उद्योग