Breaking News

 

 

भारतीय वेटलिफ्टरची विश्वविक्रमी कामगिरी

नवी दिल्ली (प्रतिनिधी): भारताचा वेटलिफ्टर जेरेमी लालरिन्नुंगाने आज (रविवारी) झालेल्या आशियाई वेटलिफ्टिंग चॅम्पियनशिप स्पर्धेत जबरदस्त कामगिरी केली.त्याने पुरुषांच्या ६७ किलो वजनी गटात ग्रुप बीमध्ये तीन प्रयत्नात १३० आणि १३४ किलो वजन उचलले. या कामगिरीसह त्याने यूथ वर्ल्ड आणि आशियाई चॅम्पियनशिप स्पर्धेतील विक्रम मोडीत काढला.

मात्र, त्याला स्पर्धेत दुसऱ्या क्रमांकावर रहावे लागले. वेटलिफ्टिंगमध्ये जेरेमीच्याच नावावर आधीचा विक्रम होता. त्याने या वर्षाच्या सुरुवातीला १३१ किलो वजन उचलून विक्रम नोंदवला होता. १६ वर्षांच्या जेरेमीने क्लीन अँड जर्क प्रकारात दोन प्रयत्नांमध्ये १५७ आणि १६३ किलो वजन उचलले आहे. त्याने कजाकिस्तानच्या सेखान ताईसुयेवचा विक्रम मोडला आहे.

570 total views, 3 views today

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

News Flash