Breaking News

 

 

मुस्लीम महिलांना मशिदीत प्रवेशप्रकरणी सुप्रीम कोर्टाची सरकारला नोटीस

नवी दिल्ली (वृत्तसंस्था):  देशभरातील मशिदीत मुस्लीम महिलांना प्रवेश द्यावा आणि त्यांना प्रार्थना करण्याचा अधिकार द्यावा, अशी मागणी करणारी याचिका सुप्रीम कोर्टात दाखल करण्यात आली आहे. या याचिकेवर आज सुनावणी झाली असून सुप्रीम कोर्टाने या प्रकरणी केंद्र सरकारला नोटीस बजावली आहे.

पुण्यातील एका मुस्लीम दाम्पत्याने सुप्रीम कोर्टात याचिका दाखल केली आहे. कुराण आणि मोहम्मद पैगंबर यांनी मशिदीत महिलांना प्रवेश करण्यास विरोध दर्शवल्याचे दस्तावेज नाहीत. महिलांना मशिदीत प्रवेश नाकारण्याचा सध्याचा नियम हा घटनाबाह्य असून यामुळे मूलभूत अधिकारांचे उल्लंघन होते. विविध मशिदींमधील मौलानांनी आमच्या मागणीला विरोध केल्याने सुप्रीम कोर्टात याचिका दाखल केल्याचे याचिकाकर्त्यांनी म्हटले आहे.

या याचिकेवर न्या.एस.ए.बोबडे यांच्या खंडपीठासमोर सुनावणी झाली. यावर सुप्रीम कोर्टाने केंद्राला नोटीस बजावली आहे.

429 total views, 3 views today

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

News Flash

अर्थ - उद्योग

देश-विदेश