Breaking News

 

 

लग्नाच्या आमिषाने शारीरिक संबंध हाही बलात्कारच : सर्वोच्च न्यायालय

नवी दिल्ली (वृत्तसंस्था) : लग्नाच्या आमिषाने महिलेशी शारीरिक संबंध ठेवणे म्हणजे बलात्कारच असा महत्त्वपूर्ण निकाल सर्वोच्च न्यायालयाने दिला आहे. छत्तीसगडमधील बिलासपूरर येथील एका डॉक्टरची याचिका फेटाळत न्यायालयाने हा निर्णय दिला आहे. छत्तीसगडचे डॉक्टर अनुराग सोनी याने एका तरुणीला लग्नाचे वचन देऊन तिच्याशी शारीरिक संबंध प्रस्थापित केले. आणि नंतर हे वचन न पाळल्याने तरुणीने पोलिसांत धाव घेतली. यावर सर्वोच्च न्यायालयाने हा निकाल दिला आहे.

डॉ. अनुरागचा पीडितेशी लग्न करण्याचा कुठलाच हेतू नव्हता. त्याने फक्त शारीरिक वासनेपोटी पीडितेला खोटे वचन दिले हे सिद्ध झाले. जर डॉ. अनुरागने लग्नाचे वचन दिले नसते तर तरुणीने या संबंधांसाठी कधीच मान्यता दिली नसती. हे सर्व प्रकरण फसवणुकीचे आहे. अशा प्रकारच्या घटना वाढत आहेत. बलात्कार हा समाजताला सर्वात घृणास्पद गुन्हा आहे. यामुळे पीडितेचा शारीरिक, मानसिक त्रास होतो आणि तिच्या सामाजिक स्थानावर वाईट परिणाम होतो. तसेच खुनामुळे व्यक्तीचे शरीर नष्ट होते परंतु बलात्कारामुळे व्यक्तीचा आत्मा नष्ट होत होतो. लग्नाचे खोटे वचन देऊन शारीरिक संबंध प्रस्थापित करणे हे आयपीसी ९० नुसार गुन्हा असल्याचे न्यायालायाने म्हटले आहे.

651 total views, 9 views today

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

अर्थ - उद्योग

आरोग्य

 

क्रीडा