Breaking News

 

 

आमजाई-व्हरवडेतील अपंग कुटुंबाला मदतीचा हात…

राशिवडे (प्रतिनिधी) : आमजाई-व्हरवडे (ता.राधानगरी) येथील राहणाऱ्या सुतार कुटुंबातील तीनही सदस्य अपंग आहेत. त्यामुळे घरच्या कर्त्यापुरुषावर त्यांची जबाबदारी पडली. घरची आर्थिक परिस्थिती अत्यंत गरिबीची व हलाकीची असल्याने जगायचे कसं, असा प्रश्न पडला आहे. त्यांचे हे दुखः साई उदयोग समुहाचे संस्थापक चंद्रकांतदादा पाटील (कौलवकर) यांना समजले. सामाजिक बांधिलकी जोपासत त्यांनी या गरीब कुटुंबाला मायेचा आधार देत आर्थिक मदत केली आहे.

श्रीपती सुतार यांच्या पत्नी येमाबाई सुतार, मुलगी अर्चना आणि मुलगा  आनंदा हे तिघेही अपंग आहेत. त्यांचा उदरनिर्वाह कसा करायचा असा यक्ष प्रश्न कुटुंबप्रमुख म्हणून श्रीपती यांच्यावर पडला होता. ते स्वतःहा  वयोवृद्ध झाले आहेत. उत्पन्नाचे साधनही काही नाही. त्यांचे हे दुखः पाटील-कौलवकर यांना समजले. त्यांनी या कुटुंबाला आधार दिला. मी तुमच्या मदतीला सदैव उभा राहीन, अशी ग्वाही त्यांनी दिली. त्यांच्या  या आधारामुळे सुतार कुटुंबीयांचा आत्मविश्वास दुणावला आहे. दातृत्वाचा हा अनुभव त्यांच्यासाठी निश्चितच नवीन आहे. आशेचा किरण त्यांना दिसू लागला आहे. त्यांच्या आय़ुष्यात नव्याने उभारी येवू लागली आहे.

कौलवकर-पाटलांच्या मदतीबद्दल सर्वचस्तरातून समाधान व्यक्त होत आहे. आंधळ्याच्या गाई देव राखतात, अशी एक म्हण आहे. त्याप्रमाणे सुतार कुटुंबीयांच्या मागे कौलवकर-पाटील उभे राहिले आहेत. आपल्या मागे परमेश्वरच उभा राहिल्याची भावना सुतार कुटुंबीयांनी व्यक्त केली.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

अर्थ - उद्योग