आरळगुंडी पठारावरील माती नाला बांध पूर्ण

0 1

सेनापती कापशी (प्रतिनिधी) : भुदरगड तालुक्यातील आरळगुंडीच्या  पठारावरील माती नाला बांध घालण्याचे काम पूर्ण झाले असून या पठारावरील पाण्यामुळे चिकोत्रा धरण लवकरात लवकर १०० टक्के भरण्यास मदत होणार आहे. यासाठी ‘म्हाडा’ पुणेचे अध्यक्ष समरजितसिंह घाटगे व आ. प्रकाश आबिटकर यांनी सातत्याने पाठपुरावा केला होता. यामुळे कामास गती मिळून मातीचा बांध पूर्णत्वास आला आहे.

मागील अनेक वर्षांनंतर गेल्या वर्षी  चिकोत्रा धरण १०० टक्के भरले. हे धरण कायमस्वरूपी १०० टक्के भरावे यासाठी  पावसाळ्यात ‘म्हाडा पुणे’चे अध्यक्ष समरजितसिंह घाटगे यांनी वनविभागाच्या अधिकाऱ्यांसह जलयुक्त शिवार अध्यक्ष उमेश देसाई यांच्यासोबत प्रत्यक्ष साईटची पाहणी केली होती. नाले बंधाऱ्याद्वारे सदरचे पाणी चिकोत्रा धरणाकडे वळवण्याबाबत चर्चा झाली होती. व त्यासंबंधी पालकमंत्री चंद्रकांतदादा पाटील यांच्यामार्फत घाटगे यांनी शासनाकडे पाठपुरावा केला. त्यानंतर २३.२७ लाखाचा निधी मंजूर केला गेला. त्यानंतर लहान बांध घालून चर मारून पाणी चिकोत्राकडे वळण्याचा मुद्दा पटवून दिल्यानंतर वन विभागाने बांध घालण्यास मंजुरी दिली. त्यानुसार गारगोटी परिक्षेत्रातील मौजे आरळगुंडी येथे ९६ मीटरचा माती नाला बंधारा घालण्यास कामास गती आली.

महिन्याभरात हे काम ठेकेदारांनी  जातीनिशी पूर्ण केले. नव्याने ७.८६ लाखाचे काम मंजूर झाले. मंजूर रकमेपेक्षा जादा झालेल्या कामाचे पैसे राजे फौंडेशनने खर्च केले असल्याचे  ठेकेदार संजय बरकाळे यांनी सांगितले. या बंधाऱ्याची लांबी ९६ मी., रुंदी ९ मी., उंची २.५  मी. आहे. चरीची लांबी २७० मी.असून मातीचा व दगडाच्या पिचिंगचा बांध पूर्ण झाला आहे.

Leave A Reply

Your email address will not be published.

This website uses cookies to improve your experience. We'll assume you're ok with this, but you can opt-out if you wish. Accept Read More